Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รีไฟแนนซ์์รถยนต์เป็นทางเลือกที่ดีไหม?

รถยนต์ที่กำลังผ่อนจะสามารถทำอะไรได้บ้างเพื่อจะไม่ต้องขายหรือปล่อยให้ถูกยึดไปเพราะยังจำเป็นต้องใช้ครับ อยากจะลดภาระค่าใช้จ่ายต่อเดือนลงไปบ้าง แล้วก็กำลังตรวจสอบตรวเช็คว่าจะสามารถลดค่าใช้จ่ายหนี้สินอะไรลงไปได้บ้าง ก็เห็นว่ารถยนต์เนี่แหละน่าจะได้ ก็เลยอยากทราบว่าจะเอารถยนต์ไปรีไฟแนนซ์จะดีหรือป่าวครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kasan

เมื่อคุณได้รู้ถึงการ Refinance แล้ว และทำความเข้าใจจนถึงตอนนี้แล้ว หลายคนคงเริ่มสนใจอยากจะทำการ Refinance รถยนต์ แล้วใช่ไหมคะ แต่ถึงอย่างไรก็แล้วแต่ เราควรคำนึงถึงความจำเป็นของการ Refinance รถยนต์ ไว้ด้วยค่ะ ซึ่งการทำ Refinance รถยนต์ ก็มีทั้งข้อดีและข้อควรระวัง

2019.08.01 18:0

Kittikchorn

ถึงตอนนี้หลายคนคงตัดสินใจแล้วนะคะว่าจะอยากทำ Refinance รถยนต์ หรือไม่? อย่างไรก็แล้วแต่ ข้อดีข้อเสียของการทำ Refinance รถยนต์ ขึ้นอยู่กับเหตุผลส่วนตัวและความจำเป็นของผู้กู้ทั้งหมดค่ะ ดังนั้น จึงควรดูความเหมาะสม ความจำเป็นของตัวเราด้วยว่าจำเป็นมากน้อยแค่ไหนค่ะ คุณควรลองประเมินมูลค่ารถยนต์ดูก่อนว่ามูลค่ารถยนต์ในปัจจุบันของคุณมากกว่ายอดติดจำนองหรือเปล่า

2019.08.01 18:0

Piyabutr

ผมเห็นด้วยนะครับการรีไฟแนนซ์รถยนต์เป็นทางเลือกที่ดีทางเลือกที่น่าสนใจผมเองก็เลือกทางนี้เพื่อนผมหลายคนก็เลือกทางนี้ เพราะ เพื่อนผมและผมหลายๆคนในช่วงนี้มีรายรับที่น้อยลงดังนั้นถ้าลดภาระหนี้สินต่อเดือนลงไปได้บ้างอย่างเช่นปกติผ่อนรถยนต์อยู่เดือนละ 6,000 บาท ก็ลดลงเหลือผ่อนเดือนละ 4,500 บาทแบบนี้ก็เหลือเงินเก็บเหลือเงินเอาไว้ใช้จ่ายอื่นมากขึ้นครับ

2020.04.28 10:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี