Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปิดบัญชีก่อนกำหนด ไม่เสียค่ายกเลิกสัญญา หมายความว่ายังไง แล้วเรื่องนี้ถือเป็นจุดเด่นของพรอมิสหรือเปล่า?

ผมดูรายละเอียดการใช้สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสอยู่ครับ ก็สนใจล่ะเพราะเศรษฐกิจไม่ค่อยดี ดูเผื่อไว้ตอนขาดสภาพคล่องจะได้มาสมัครกับเขาบ้าง ผมยังไม่เคยสมัครหรือขอสินเชื่อกับที่ไหนเลยนะ เมื่อเข้าไปดูรายละเอียด ไปเจอว่าถ้า "ปิดบัญชีก่อนกำหนด ไม่เสียค่ายกเลิกสัญญา" หมายความว่ายังไง แล้วเรื่องนี้ถือเป็นจุดเด่นของพรอมิสหรือเปล่าครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดาราพร

เขาให้วงเงินเรามา1 ก้อนแล้วก็บอกสัญญาจ่ายกี่ปีเป็นอย่างนี้ไหมคะ แล้วถ้าเราจ่ายครบก่อน ก็จะได้รับการยกเว้นอะไรแบบนี้คะ เราว่าไม่น่าจะใช่จุดเด่นของเขานะคะ เพียวแต่ว่าธนาคารอื่นๆเขาไม่ได้แจ้งให้เราทราบเท่านั้นเองคะ เราว่ามันเป็นรายละเอียดเพิ่มเติมของการใช้งานมากกว่าคะ เพราะทุกธนาคารก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วคะ

2020.11.30 4:27

Noey.kk

เราว่าจุดเด่นของที่นี่ก็น่าจะเป็นคุณสมบัติของคนที่สมัครนะ เพราะว่าแค่มีรายได้แค่ 6,000 บาทก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว ถ้าจะไปสมัครบัตรกดเงินสดของธนาคาร คืออย่างน้อยต้องมีรายได้ขั้นต่ำ 15,000 บาท คนอาชีพรับจ้างทั่วไปรายวันนี่หมดสิทธิ์เลยนะ อีกอย่างนึงวงเงินกู้ก็ให้เยอะด้วย สูงสุดประมาณ 300,000 บาทเลยนะ ถือว่าเค้าให้เยอะมากจริงๆ

2020.12.21 4:15

ลับฟ้า😴😪

เห็นเม้นท์นึงพูดถึงเรื่องวงเงินสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ให้สูงสุดถึง 300,000 บาทเลยเหรอ แต่ฐานเงินเดือนขั้นต่ำที่จะสมัครสินเชื่อนี้ได้ คือ 6,000 บาทเนี่ยนะ คนที่จะได้วงเงินอนุมัติถึง 300,000 บาทอย่างที่เขาโฆษณาไว้ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่กัน? เอาเถอะครับ ใครที่สนใจอยากขอสินเชื่อของที่นี่ก็ลองสมัครดูละกัน

2021.01.18 6:8

--นัดนัด

@Noey.kk คุณสมบัติของคนที่สมัครบัตรกดเงินสด ที่เราเคยเห็นมา ฐานเงินเดือนที่น้อยที่สุดประมาณ 5,000 บาทนะคะ ก็จริงที่สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส กำหนดฐานเงินเดือนของผู้สมัครไม่สูงมาก แต่วงเงินที่จะได้รับมันก็ตามฐานเงินเดือนนะ ที่บอกว่าเงินเดือน 6,000 บาทจะได้รับวงเงินสูงสุด 300,000 บาท เราว่ายาก ยังไงก็ได้ไม่ถึงค่ะ

2021.03.30 4:11

supatchaya

ใช่ค่ะ..,วงเงินอนุมัติตามฐานเงินเดือนของเรานะคะ ไม่ใช่ว่าเค้าจะให้ตามที่โฆษณา เป็นแค่คำชวนเชื่อให้เราสนใจเท่านั้น... อีกอย่างก็ไม่ได้หมายความว่าเงินเดือนขั้นต่ำเราเท่านี้ แล้วเค้าจะอนุมัติให้เราผ่านทุกคน เพราะเค้าต้องดูหลายอย่างด้วยค่ะ ขนาดวาเพื่อนเราเงินเดือนเกือบสองหมืนเค้ายังไม่อนุมัติเลย เค้าดูเป็นรายบุคคลไปค่ะ

2022.01.28 7:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี