Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

เป็นการฉีกกฎเกณฑ์สำหรับประกันภัยไปเลยนะครับสำหรับแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ที่ดูเหมือนว่าจะออกมาสนับสนุนให้ผู้คนได้เลือกใช้บริการโดยที่ ถ้าเราเป็นคนที่รักสุขภาพหรือออกกำลังกายก็จะได้รับการลดเบี้ยประกันลงด้วย ผมเลยอยากรู้ว่าแบบแผนประกันภัยแบบนี้ช่วยให้เรามีความสนุกในการใช้บริการอย่างไรครับ ไม่มีแบบแผนในเหมือนแบบนี้อีกแล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เหน็บหนาว❄❄

เคยได้ยินมาเหมือนกันเรื่องแผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package ถ้าถามว่าประกันสุขภาพนี้ช่วยให้เรามีความสนุกในการใช้บริการอย่างไร? เป็นเรื่องการได้ส่วนลดมั้ยอะคะ แต่ต้องเป็นคนที่ชอบออกกำลังกายและออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอถึงจะได้ส่วนลดแบบคุ้มๆอะนะ อันนี้คือตามความเข้าใจของเราที่ได้ข้อมูลมานะคะ

2020.11.14 5:23

Kibkae

สนุกสำหรับคนที่ออกกำลังกายเป็นประจำ แต่เป็นความทุกข์สำหรับคนที่ขี้เกียจออก ( เสียตังค์+เหนื่อย) เค้าคิดออกมาเเบบยังงัยเค้าก็ได้กำไรไม่รู้นะ ถ้าเราออกกำลังเราก็สุขภาพดี ไม่ต้องเสียค่ารักษาพยาบาลงัย เคลมน้อยประกันก็ยิ่งได้กำไร แหมนึกรึว่าไม่รู้... ถ้าอยากสมัครอะไรแบบนี้ไปสมัครประกันโรคร้ายยังน่าสนใจกว่าอีก

2020.12.27 13:23

344Itsara-

แผนประกันต่างๆที่ทางบริษัทเขาทำออกมาก็เพื่อให้ลูกค้าได้มีทางเลือกมากขึ้น คนเรามีการใช้ชีวิตที่ต่างกัน งานอาชีพ อายุ สุขภาพและมีความชอบส่วนตัวต่างกัน ใครชอบแแบบไหน อยากสมัครประกันอะไรที่คิดว่าเหมาะกับตัวเองที่สุด คุ้มค่ากับการจ่ายเบี้ยประกันที่สุดก็เลือกสมัครประกันฉบับนั้น หากไม่พอใจฉบับนี้ลองไปดูฉบับอื่นๆครับ

2021.01.24 12:52

พันทะนา

ใครที่ชอบออกกำลังกายก็คิดว่าน่าจะสนุกนะคะ สำหรับประกันสุขภาพของเจ้านี้ แต่ถ้าเป็นรา เราไม่ค่อยชอบเรื่องการอออกกำลังกายเท่าไรคะเลยคิดว่าแบบนี้ไม่น่าจะเหมาะกับเราจริงๆ แต่ ก็มีตัวที่คล้ายๆกันนะคะ อย่างของ เอไอเอ เราจำได้คะว่ามีคล้ายๆกัน แต่ของเขารู้สึกว่าซื้ออาหารเสริม ก็สามารถได้้รับส่วนลดเอาไว้ใช้ตอนสิ้นปีด้วยคะ

2021.03.07 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ทำไมคุณชอบออกกำลังกายควรเลือก package นี้

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health มีความน่าสนใจอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันภัยนี้ช่วยเราจ่ายค่าอะไรเกี่ยวกับโรงพยาบาลบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (การจ่ายภาษี)

ประกันภัยนี้สามารถได้รับการลดหย่อนภาษีได้ไหมคะ

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี