Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราออกกำลังกายครบตามเกณฑ์จะได้รับส่วนลดเยอะไหมครับ

เห็นว่าใครที่สมัครใช้บริการของประกันสุขภาพของประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package เพื่อที่จะสามารถได้รับส่วนลดในค่าของกรมธรรม์จำเป็นต้องมีการออกกำลังกาย ครบตามเกณฑ์ที่กำหนดไว้โดยดูจากสถิตินาฬิกา smart watch แต่อยากรู้ว่าจะได้รับส่วนลดสูงสุดในแต่ละเดือนมากน้อยแค่ไหนครับ จะได้เอาไปเป็นกำลังใจในการคิดถึงส่วนลดที่จะได้รับในแต่ละเดือนครับ เพราะว่าค่อนข้างที่จะแพงเหมือนกันค่ากรมธรรม์

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pipop pop

นี่คือเจ้าของกระทู้อยากได้ส่วนลดค่าเบี้ยประกัน ไม่ได้อยากออกกำลังกายเหรอครับ? ผมว่าประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package เนี่ยออกมาเพื่อรองรับสายออกกำลังกายนะ ปกติคุณออกกำลังกายบ่อยแค่ไหน ถ้าสามารถตามที่แผนประกันกำหนด คุณอาจได้ส่วนลดสูงถึง 40% นะครับ แต่ถ้าการออกกำลังกายมันยากสำหรับคุณ ผมว่าลองดูประกันฉบับอื่นดีกว่า

2020.11.14 12:50

ณมน

เราว่าคุณอย่าไปถามเลยว่าเค้าจะลดเบี้ยให้คุณเท่าไหร่ เราว่าถามตัวคุณเองดีกว่าว่าจะออกไหวไหม?? เเล้วเค้ากำหนดไว้ว่าต้องออกเท่าไหร่ดีกว่า (อันนี้แหละสงสัยมากถึงมากที่สุด) ประกันตัวนี้เค้ามีจุดขายที่แปลกดีเราเคยได้ไยินจากคนรู้จักเหมือนกันเพราะตอนแรกอยากจะสมัครประกันสุขภาพให้ตัวเอง พอได้ยินว่าต้องออกกำลังกายเลยขอบายจ้า .... เรารู้ตัวว่าเราคงไม่เหมาะกับประกันตัวนี้

2020.12.28 11:21

VAN&&

เดี๋ยวนะครับ ไม่แน่ใจว่าผมหรือเจ้าของกระทู้จะเข้าใจผิด ที่ว่าจะได้รับส่วนลดค่าเบี้ยประกันภัยหากออกกำลังกายครบตามเกณฑ์ที่กำหนดไว้โดยดูจากสถิตินาฬิกา smart watch นี่เป็นข้อกำหนดของประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package หรือว่า แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package กันแน่อะครับ มีใครพอจะบอกได้มั้ย?

2021.01.24 13:51

ฐิตินันท์

ตัวที่มีส่วนลดแล้วมีข้อแม้เรื่องการออกกำลังกายเป็นคนละตัวกับที่ถามคะ ตัวนั้นคือ ประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health คนละตัวกันแล้วคะ ประกันสุขภาพตัวที่ถามนี้ไม่มีส่วนลดแบบที่ว่านะคะ ประกันสุขภาพตัวนี้มีหลายแผนการคุ้มครองให้เราได้เลือกใช้งานคะ ค่าเบี้ยประกันก็จะต่างกันคะ เขาคิดตามอายุ แล้วก็เพศของเราคะ

2021.03.08 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันสุขภาพนี้แตกต่างจากระดับทองอย่างไร

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ในเรื่องของการคุ้มครองสูงสุดต่อปีแตกต่างกับระดับทองอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี