Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

เมื่อเราใช้บริการของประกันภัยไม่ว่าจะเป็นบริษัทอะไรก็ตาม เราไม่อยากจะอ่านข้อกำหนดเงื่อนไขในการให้บริการ หรือการคุ้มครองว่าคุ้มครองไปนี้เรื่องอะไรบ้าง แต่สำหรับประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package ถือว่าราคาที่ต้องจ่ายค่ากรมธรรม์ค่อนข้างแพง ผมก็เลยอยากจะรู้ว่ามีการคุ้มครอง ควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้าง อยากจะสมัครใช้บริการเหมือนกันถ้าให้การคุ้มครองที่ควบคุม ตอบสนองต่อการใช้ชีวิตของผม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pipop pop

เจ้าของกระทู้ตั้งสติก่อนนะครับ อ่านคำถามของคุณผมก็งงนะเนี่ย ตกลงว่าอยากรู้หรือไม่อยากรู้เรื่องข้อกำหนด เรื่องความคุ้มครองที่จะได้รับจากประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package กันแน่ แม้คุณจะเป็นคนไม่ชอบอ่านแต่คุณต้องอ่านและอ่านให้ละเอียดด้วยถ้าคุณอยากซื้อประกันสุขภาพสักฉบับ ผมบอกแค่นี้แหละ หาอ่านเอาละกัน

2020.11.14 12:54

บุรินท์

คุ้มครองไปนี้เรื่องอะไรบ้าง?? อ้าว...งง จขกทสมัครประกันสุขภาพเค้าก็ต้องคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพเรางัยครับ ค่ารักษาพยาบาล ค่าห้อง ค่าหมอ ค่ายา สิครับ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองมากกว่านี้ เช่น อุบัติเหตุ หรือเกี่ยวกับการฆาตกรรม หรืออยากให้คุ้มครองเกี่ยวกับการเล่นกีฬาอันตราย ตรงนี้สามารถที่จะขอสมัครเพิ่มได้ครับ

2020.12.28 11:56

*-*PuiPui*-*

สงสัยเจ้าของกระทู้มาโพสต์เอาตอนที่กำลังงุนงงหรือสับสนเรื่องอะไรอยู่หรือเปล่าก็ไม่รู้นะ ถึงได้ทำให้คนที่เข้ามาคอมเม้นท์งงๆไปตามๆกัน แต่เท่าที่อ่านจากเม้นท์ด้านบนแล้ว คิดว่าเจ้าของกระทุ้คงพอจะได้รับคำตอบบ้างแล้วล่ะ ถ้าข้อมูลยังไม่เพียงพอ เราแนะนำให้ไปคุยกับเจ้าหน้าที่เลยค่ะ การฟังอาจจะง่ายกว่าสำหรับคุณนะคะ

2021.01.24 14:1

ปราบพาล

ผมพยายามดูข้อมูลเกี่ยวกับประกันสุขภาพตัวนี้นะครับ ซึ่งที่ผมดูก็เพราะว่าเริ่มสนใจอยากซื้อนะครับ เพราะเห็นหลายๆคนบอกว่าคุ้มครองดี แต่ผมหาในเวบที่เป็นของเขาเองหาไม่เจอเลยนะครับ จะเจอตัวที่เป็นแผนประกันภัยที่ให้เราเลือกได้ว่าจะเอาแผนไหน มีทั้งหมด6แผนนะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เขาเปลี่ยนมาเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

2021.03.08 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ถ้าเราออกกำลังกายครบตามเกณฑ์จะได้รับส่วนลดเยอะไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ประกันสุขภาพนี้แตกต่างจากระดับทองอย่างไร

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ในเรื่องของการคุ้มครองสูงสุดต่อปีแตกต่างกับระดับทองอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี