Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสุขภาพนี้แตกต่างจากระดับทองอย่างไร

ผมอยากจะรู้สำหรับระดับการคุ้มครองประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package ว่ามีความแตกต่างในการคุ้มครองจากแบบแผนระดับโกลด์อย่างไร เพราะอยากจะเปรียบเทียบเกี่ยวกับการคุ้มครองและความคุ้มค่า เบี้ยประกันและระดับความหน้าซื้อประกันว่าจะเลือกตัดสินใจเอาแบบไหนดี ผมอยากจะเปรียบเทียบราคากรมธรรม์ จะได้เลือกถูกว่าจะเอาระดับ gold หรือระดับ platinum ดีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

-playground-

คุณสนใจประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ของไทยวิวัฒน์ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเลือกแบบ Gold หรือ Platinum Package ดี? ผมว่าต้องถามตัวคุณเองน่ะว่าอยากได้ความคุ้มครองอะไรบ้าง แล้วเบี้ยประกันที่จะต้องจ่าย คุณรับได้ไหม อีกอย่างที่ผมคิดว่าคุณควรจะให้ความสำคัญด้วย คือ ความมั่นใจในการได้รับความคุ้มครอง มันอยู่ที่ตัวแทนประกันด้วยนะครับ

2020.11.14 6:35

Jubjang

คุ้มครองมากก็เบี้ยแพงนะคะ ตรงดูเอาที่เราจ่ายไหวด้วยค่ะ ประกันสุขภาพตัวนี้เคยได้ยินชื่อแผนว่าสตาร์พลัสนะ ไม่เคยได้ยินชื่อสตาร์เฮลท์ Platinum Package เลย หรือว่าเราเข้าใจผิดรึเปล่า...เท่าที่เคยลองหาข้อมูลมามันมีเป็นหกระดับอ่ะค่ะ มีความคุ้มครองตั้งแต่150,000-8,000,000 คืออยากได้แบบไหน ต้องลองไปค้นในเวปเค้าดูนะคะ

2020.12.27 14:13

==Settakarn==

ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้สมัครประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package ไปหรือยังนะครับ สำหรับผม ถ้าจะเลือกทำประกันสักฉบับ ผมจะดูเรื่องค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก่อน แล้วค่อยๆเลือกว่าจะสมัครกับแผนประกันไหนน่ะครับ เพราะผมก็กลัวว่าจะหาเงินมาจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ได้ ยิ่งเรื่องงานอาชีพตอนนี้ไม่ค่อยราบรื่นเท่าไหร่ด้วยอะครับ

2021.01.24 13:28

ธันยมัย

ตัว Platinum Package ตัวนี้เป็นตัวรองมาจาก Gold Package ครับ เรื่องการคุ้มครองก็จะน้อยตามลงไปครับ แต่ถามว่าตัวไหนดีกว่ากัน ผมก็ต้องบอกว่า ตัวที่เป็นแบบGold Package ดีกว่าแน่นอนครับ แต่ว่า ของดีกว่า ก็ต้องแพงกว่าครับ ดังนั้น ผมเลยบอกไม่ได้ครับว่าตัวคุณเหมาะกับตัวไหนครับ คุณต้องดูที่ความพร้อมของเงินที่คุณมีครับ

2021.03.07 13:25

Ray

@ธันยมัย มันก็จริงอย่างที่คุณว่า คือถ้าถามว่าไหนดีกว่าเนี่ยมันก็ต้องเป็นระดับที่แพงกว่าอีกแล้วก็คือระดับ Gold แต่ถ้าจะถามว่าไหนบอกกับคุณอันนี้ผมคงตอบไม่ได้ เพราะไม่รู้ว่าคุณมีกำลังจะจ่ายเบี้ยประกันมากแค่ไหน นอกจากว่าคุณบอกมาว่าคุณมีกำลังก็คิดว่าอยากจะจ่ายเบี้ยประกันในจำนวนเท่านั้นเท่านี้แบบนั้นแหละถึงจะแนะนำได้มากขึ้น

2021.05.12 14:53

cancan++

อ่านจากคอมเม้นท์ด้านบนแล้วก็สงสัยว่าประกันสุขภาพที่เจ้าของกระทู้ถามมาชื่อว่า สตาร์พลัส หรือสตาร์เฮลท์กันแน่อะคะ เราเองไม่ค่อยคุ้นชื่อประกันนี้ด้วย ประกันนี้เป็นประกันชีวิตที่เป็นประกันหลักหรือว่าเป็นประกันสุขภาพที่ต้องซื้อเพิ่มหลังจากที่มีประกันชีวิตแล้วเหรอคะ เห็นว่ามีหลายแพ็คเกจด้วย น่าจะเลือกกันได้แบบถูกใจนะคะ

2021.05.18 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ผมอยากรู้ว่าประกันภัยนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมส่วนลดที่เราได้รับในแต่ละเดือนไม่เท่ากันนะครับ

ประกันภัยสุขภาพสตาร์เฮลท์ Platinum Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

ถ้าเราออกกำลังกายครบตามเกณฑ์จะได้รับส่วนลดเยอะไหมครับ

มีวิธีการที่จะได้รับส่วนลดของเบี้ยประกันไหมคะ

ประกันภัยนี้มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลอย่างไรบ้างคะ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

ในเรื่องของการคุ้มครองสูงสุดต่อปีแตกต่างกับระดับทองอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี