Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

เห็นว่าเป็นประกันสุขภาพที่น่าสนใจมากเลยค่ะ ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ก็ดูเหมือนว่าจะให้การคุ้มครองสูงสุดถึง 100 ล้านบาทต่อปี แต่ก็อยากจะรู้เหมือนกันนะคะว่าจะสามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหน เพราะได้ยินแต่สิทธิประโยชน์และชื่อเท่านั้น อยากจะสมัครเอาไว้ใช้บริการเองเหมือนกัน แต่ก็ไม่รู้เลยค่ะว่าจะสามารถสมัครใช้บริการได้ด้วยตัวเองจากที่ไหน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธิดารัตน์&&&

ขอโทษนะคะ เจ้าของกระทู้พูดถึงประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม แล้วบอกว่าแผนประกันนี้ให้ความคุ้มครองสูงสุดถึง 100 ล้านบาทต่อปี แต่ที่เรารู้มา แผนแพลทินั่มให้ความคุ้มครองสูงสุด 80 ล้านบาทต่อปี ส่วนแผนบิยอนด์ แพลทินั่มให้ความคุ้มครองสูงสุด 100 ล้านบาทต่อปี ตกลงว่าคุณสนใจแผนประกันฉบับไหนแน่คะ?

2020.11.14 13:0

นมสด

5555 จขกทกำลังตกอยู่ในภวังค์รึเปล่า สนใจไปหมดทุกตัว จนตาลายสับสนไปหมด อ้าวใจเย็นๆนะคะ ประกันสุขภาพ"เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส" เค้ามีให้เลือกสองแผนค่ะ แผนแรก "แผนบียอนด์ แพลทินัม" ให้ความคุ้มครอง 100 ล้านบาท / ปี แผนที่สอง "แผนแพลทินัม " ให้ความคุ้มครอง 80 ล้านบาท / ปี แต่แหมแค่ชื่อก็รู้แล้วอ่ะว่าเบี้ยต้องน่าจะจ่ายแพงมากแน่ๆเลย

2020.12.28 12:3

*-*PuiPui*-*

เราเดาว่าเจ้าของกระทู้เห็นตัวเลขของความคุ้มครองจากประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ที่ให้คุ้มครองสูงสุดถึง 100 ล้านบาทต่อปีแล้งคงตกใจ เลยสับสนกับชื่อแผนประกันนิดหน่อย ว่าแต่ว่าได้รับความคุ้มครองมากขนาดนั้น จะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันปีละกี่บาทกันล่ะเนี่ย ดูทรงละเราว่ามันคงไม่เหมาะกับเราแน่เลยอะ😂

2021.01.24 14:4

ปราบพาล

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แค่ฟังชื่อก็ดูดีแล้วนะครับ ส่วนเรื่องที่พูดเกี่ยวกัยการคุ้มครอง ผมว่าอาจจะมีการสับสนกันบ้างนะครับ ต้องอ่านเงื่อนไขครับว่า คุ้มครอง 100 ล้าน ที่จริงมันมีนะครับ แต่เขา บอกแบบนี้ครับ คุ้มครอง 100ล้านก็ต่อเมื่อ รักษา ในโรงพยาบาลเครือ BDMS ครับ ถึงจะได้รับการคุ้มครองแบบที่เขากำหนดครับ

2021.03.08 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลสำหรับเรื่องการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรไหมค่ะ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับในประกันสุขภาพนี้

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

อยากรู้ถึงเงื่อนไขว่าสามารถควบคุมการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองวงเงินสูงสุดเป็นอย่างไรครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม

มีบริการค่ารักษาเรื่องของทันตกรรมไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี