Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่ารักษาพยาบาลสำหรับเรื่องการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรไหมค่ะ

เดี๋ยวนี้ประกันสุขภาพมั่งจะมีแบบแผนที่ไว้สำหรับรองรับในกรณีที่ ผู้ใช้บริการมีการตั้งครรภ์ หรือคลอดบุตรด้วย ซึ่งจำเป็นต้องมีค่าใช้จ่ายในการทำคลอด คือช่วงที่ฝากครรย์ เลยอยากรู้เหมือนกันค่ะว่าเมื่อเราใช้บริการของประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม จะมีการช่วยเหลือหรือการดูแลในเรื่องค่ารักษาพยาบาลสำหรับการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรไหมคะ ซึ่งถ้ามีช่วยเหลือเราในส่วนไหนบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

againniaga

คิดเผื่อไว้เลยเหรอครับ ดีนะ ซื้อประกันสุขภาพทั้งทีต้องเลือกที่ครอบคลุมเรื่องการรักษาและสุขภาพของเราให้มากที่สุด แต่ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ไม่คุ้มครองในเรื่องค่ารักษาพยาบาลสำหรับการตั้งครรภ์หรือคลอดบุตรนะครับ หากจะให้คุ้มครองต้องสมัครอีกแผนนึง คือ แผนบียอนด์ แพลทินั่ม แต่ค่าเบี้ยประกันจะสูงกว่านะ

2020.11.14 13:32

นิชา

เราก็ไม่ได้รู้เกี่ยวกับรายละเอียดมากมายนะคะ แค่รู้ว่าเค้าคุ้มครองเกี่ยวกับการคลอดลูก... แต่ถ้าแท้งลูกหรือเกิดภาวะโรคแทรกซ้อนตอนที่ท้องด้วย ตรงนี้เราไม่แน่ใจว่าเค้าจะคุ้มครองรึเปล่านะคะ เพราะตัวเราเองเคยสงสัยเหมือนกันช่วงนั้นเเฟนจะสมัครประกันตัวนี้ให้ แต่คิดไปคิดมาเราไม่โอเคเพราะค่าเบี้ยประกันสูงเกินไป เลยไม่ได้สมัครค่ะ

2020.12.28 12:32

Jaron%%

ถ้าต้องการความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลสำหรับการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรด้วย ค่าเบี้ยประกันสำหรับแผนประกันที่รวมความคุ้มครองเหล่านี้จะแพงมากด้วยมั้ยอะครับ เพราะค่าคลอดบุตรค่อนข้างสูงเหมือนกันนะ แต่หากคิดว่าทำประกันไปแล้วมันคุ้ม ก็แล้วแต่ผู้เอาประกันภัยนะครับ ดูท่าว่าประกันที่มีคนแนะนำมาค่าเบี้ยประกันจะสูงนะ

2021.01.25 7:55

ภาโนชิต

ประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่ตั้งครรณ์มากๆเลยครับ ผมว่าต้องซื้อเอาไว้เลยครับ แต่ ต้องเข้าใจนะครับว่าประกันสุขภาพส่วนใหญ่แล้วเวลาที่เราซื้อจะมีระยะเวลารอคอยนะครับ อย่างน้อยๆ ประมาณ 90วันครับ ดังนั้นถ้าทราบว่าตัวเองตั้งครรณ์ก็ต้องรีบซื้อเลยนะครับ ไม่อย่างนั้นถ้าไปซื้อตอนที่ตั้งครรณ์หลายเดือนแล้วมันจะไม่คุ้มครองเอานะครับ

2021.03.08 8:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับในประกันสุขภาพนี้

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

อยากรู้ถึงเงื่อนไขว่าสามารถควบคุมการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองวงเงินสูงสุดเป็นอย่างไรครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม

มีบริการค่ารักษาเรื่องของทันตกรรมไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี