Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้การคุ้มครองวงเงินสูงสุดเป็นอย่างไรครับ

ผมเป็นคนในกรุงเทพฯครับ ทำงานประจำเป็นของตัวเอง เห็นเพื่อนบอกว่าสมัครทำประกันสุขภาพไว้ก็ดี ผมเลยอยากรู้ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ที่ใครๆก็สมัครใช้บริการกันว่า สามารถให้วงเงินสูงสุดในการคุ้มครองมากน้อยขนาดไหน เพราะเห็นเพื่อนบอกว่าใช้แล้วได้รับการคุ้มครองที่ยอดเยี่ยมเลยทีเดียว แต่ผมก็ลองหาข้อมูลแต่ก็ยังไม่เจอสักทีเลยอยากรู้จักคนที่ทำครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธิดารัตน์&&&

ทำประกันสุขภาพไว้บ้างก็ดีค่ะ เดี๋ยวนี้มีโรคอะไรก็ไม่รุู้เยอะแยะไปหมด ที่เจ้าของกระทู้สนใจคือ ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม เหรอคะ แผนนี้ให้วงเงินความคุ้มครองสูงจริงค่ะ ให้มากถึง 80 ล้านบาทต่อปี แต่มีที่สูงกว่านี้อีกนะคะ คือ แผนบิยอนด์ แพลทินัมที่ให้วงเงินความคุ้มครองสูงถึง 100 ล้านบาทต่อปีค่ะ

2020.11.14 13:4

พลอยชมพู

โหคุณ จะไหวหรอจ่ายเบี้ยประกันอ่ะ แค่ฟังชื่อเรายังไม่กล่าไปสมัครเลย "เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส " แค่คุ้มครองปกติหลักล้านทั่วๆไปเบี้ยประกันยังแพงมากเลยค่ะ แล้วนี่เค้าคุ้มครองที 80-100ล้านเลยนะ จะจ่ายไหวไหม ??? เราว่าคุณไปมองประกันที่เราสามารถจับต้องได้ดีกว่านะคะ ประกันแบบนี้น่าจะเหมาะกับพวกมหาเศรษฐีอะไรทำนองนั้นมากกว่าค่ะ

2020.12.28 12:7

Darunee++

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า "อยากรู้ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ที่ใครๆก็สมัครใช้บริการกัน..." ใครๆในที่นี้ หมายถึงเพื่อนๆหรือคนที่เจ้าของกรู้จักหรือเปล่าคะ หรือว่างานที่คุณทำอยุ่สามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันของแผนประกันนี้ได้ ถ้าจ่ายได้ก็แล้วแต่คุณจะสะดวกค่ะ ที่จริงถามกับคนที่คุณรู้จักก็ได้นะ

2021.01.24 14:9

ธันญารัตน์

เป็นประกันสุขภาพที่อยู่ในฝันเท่านั้นคะ เราเองก็ไม่สามารถจับต้องได้คะ ถ้าเราดูที่ เบี้ยประกันที่เราต้องจ่าย คุณอาจจะ ไม่สนใจไปเลยก็ได้คะ เบี้ยประกันต่อปี ให้เราทำงานเก็บเงินหนึ่งปีเต็มยังจ่ายไม่ไหวเลยคะ แล้ว เราคงไม่เอาเงินมาเสียเปล่าแบบนี้หลอกคะ ซื้อประกันสุขภาพที่เราว่า มีทุนประกันแค่ล้านต้นๆ ก็น่าจะพอแล้วละคะ

2021.03.08 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลสำหรับเรื่องการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรไหมค่ะ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับในประกันสุขภาพนี้

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

อยากรู้ถึงเงื่อนไขว่าสามารถควบคุมการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม

มีบริการค่ารักษาเรื่องของทันตกรรมไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี