Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบริการค่ารักษาเรื่องของทันตกรรมไหมครับ

ปัญหาทางช่องปากเป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ประกันสุขภาพน่าจะให้การช่วยเหลือค่ารักษาพยาบาลนะครับ เพราะว่าสำหรับตัวผมเองเมื่อต้องรักษาหรือว่าทำฟันทีนึงก็จ่ายแพงมาก ผมเลือกใช้ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ก็เลยอยากรู้ว่าประกันสุขภาพของผมให้การดูแลในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลในการทำทันตกรรมไหม จะได้ไม่ต้องควักเงินของตัวเองจ่ายให้ประกันสุขภาพได้จ่ายบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ล้อมล้อม

ถ้าคุณซื้อประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ไม่คุ้มครองเรื่องการรักษาทางทันตกรรมนะครับ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองต้องซื้อเพิ่ม แต่ถ้าเป็นแผนบียอนด์ แพลทินั่ม อันนี้คุ้มครองครับ คุณลองเปรียบเทียบค่าเบี้ยประกันอีกทีว่าเลือกซื้อแผนประกันไหนจะคุ้มกว่าสำหรับการใช้งานของคุณ ซื้อเพิ่มทีหลัง หรือซื้อแบบบียอนด์ไปเลย

2020.11.14 13:27

อิมเมจ

ก่อนจะซื้อก็อย่าลืมดูตารางการจ่ายเบี้ยประกันด้วยนะคะ แพงมากกกประกันสุขภาพของที่นี่ เราเองชอบนโยบายความคุ้มครองของเค้านะ แต่พอมาดูค่าเบี้ยประกันล้มทั้งยืน คงไม่ไหวจริงๆ ประกันที่อื่นหลักหมื่นเราก็ว่าแพงแล้วนี่หลักแสนนะจ้ะต่อปี เราว่าบางครั้งไม่ต้องหาประกันที่จ่ายแพงแต่ให้ความคุ้มครองเยอะก็มีค่ะ ลองมองๆของไทยวิวัฒน์ดูสิ เลือกระดับความคุ้มครองได้ด้วยนะไม่แพงเกินไปด้วยค่ะ

2020.12.28 12:27

Jaron%%

เจ้าของกระทู้บอกว่า "ผมเลือกใช้ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ก็เลยอยากรู้ว่าประกันสุขภาพของผมให้การดูแลในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลในการทำทันตกรรมไหม" อ้าว! แล้วตอนที่สมัครประกันนี้ไม่ได้ดูเหรอครับว่าได้ความคุ้มครองส่วนนี้ด้วยมั้ย ได้ยินมาว่าค่าเบี้ยประกันแพงด้วยไม่ใช่เหรอ..จะคุ้มมั้ยครับเนี่ย

2021.01.25 7:41

ภาโนชิต

อ่านแล้วก็งงไปตามๆกันเลยครับ ทำแล้วแต่ไม่ทราบว่าคุ้มครองไหม แบบนี้ผมว่า ทำแบบไม่สนใจอะไรเลยนะครับ เรื่องการคุ้มครองเราต้องดูแล้วก็ต้องจำให้ดีๆครับ เพราะเราอาจเสียสิทธได้ครับ เอาว่ากลับไปอ่านหนังสือตัวที่เจ้าหน่้าที่ประกันให้ตอยที่คุณซื้อประกันสุขภาพตัวนี้จะดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องมาหน้าแตกกลางวงแบบนี้ครับ

2021.03.08 8:9

99.99

@ภาโนชิต ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ แปลกดีนะสงสัยต้องซื้อประกันไม่ได้อ่านเงื่อนไขให้ละเอียด หลายคนก็เป็นอย่างนี้นะ ขอฝากถึงจขกททุกคนนะคะถ้าอยากได้ความคุ้มครองเรื่องทันตกรรม ลองหา ของเจ้าอื่นแล้วก็แบบอื่นมีเหมือนกันนะครับที่คุ้มครองค่ารักษาเรื่องทันตกรรมด้วย ผมเคยซื้อประกันสุขภาพหนึ่งที่คุ้มครองเรื่องทันตกรรมด้วยอาจจะไม่มากแต่ก็เอาไปใช้อุดฟันอะไรได้อยู่นะ

2021.05.28 15:16

/Supatpong/

น่าเสียดายแทนเจ้าของกระทู้ที่ทำประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัมมาแล้ว แต่ไม่ได้ดูรายละเอียดเรื่องความคุ้มครองทางทันตกรรม จึงไม่รู้ว่าเบิกค่ารักษาทางทันตกรรมไม่ได้ ถ้าคุณดูรายละเอียดให้ดีก่อนที่จะสมัคร ผมว่าคุณคงสมัครอีกฉบับนึงที่ให้ความคุ้มครองทางทันตกรรมไปแล้วล่ะ ถือเป็นประสบการณ์ให้คนที่เข้ามาอ่านกระทู้ครับ

2021.05.31 3:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลสำหรับเรื่องการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรไหมค่ะ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับในประกันสุขภาพนี้

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

อยากรู้ถึงเงื่อนไขว่าสามารถควบคุมการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองวงเงินสูงสุดเป็นอย่างไรครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี