Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับในประกันสุขภาพนี้

ผมอายุ 40 ปีแล้ว ซึ่งตอนนี้ผมรู้สึกว่าความเจ็บป่วยเริ่มมาเยือนผมจากเมื่อก่อนที่เคยเป็นคนแข็งแรง ทำงานทุ่มเท ทำให้นึกถึงประกันสุขภาพที่จะช่วยเหลือเกี่ยวกับการดูแลรักษาพยาบาล ได้ยินเกี่ยวกับประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ผมเลยอยากจะรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการหรือว่าสิทธิประโยชน์ที่จะให้จากการสมัครใช้บริการ ว่ามีเรื่องอะไรที่น่าสนใจบ้างที่ผมจะได้รับครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ล้อมล้อม

สนใจเรื่องสุขภาพเสียแต่ตอนนี้ดีแล้วครับ ทำประกันสุขภาพไว้ก็ดีถ้าสามารถทำได้ เรื่องเงื่อนไขการใช้บริการหรือว่าสิทธิประโยชน์ที่จะได้จากประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม นั้นคุณจะได้รับเมื่อคุณเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลครับ ก็คุ้มครองหลายรายการอยู่ แต่ถ้าอยากได้ความคุ้มครองอื่นเพิ่มต้องซื้อประกันเพิ่มครับ

2020.11.14 13:23

ลิปตา

จริงๆที่นี่มีข้อดีในเรื่องของความคุ้มครองที่ค่อนข้างจะเเตกต่างจากที่อื่นตรงที่ เรื่องของความคุ้มครองที่เค้าคุ้มครองสูงมาก 80-100 ล้านบาท คือมากกว่าที่อื่นเยอะ อีกอย่างประกันสุขภาพของเค้าครอบคลุมไปถึงการคลอดลูก ปํญหาทางสายตา และปํญหาเรื่องของฟัน ในขณะที่ประกันที่อื่นๆไมได้ให้ความคุ้มครองตรงนี้ ก็จัดว่าเป็นประกันสุขภาพที่น่าสนใจตัวนึง

2020.12.28 12:22

Jaron%%

พออายุมากขึ้นความเสี่ยงที่จะเป็นโรคต่างๆก็มีเพิ่มขึ้นด้วย ถ้าเป็นได้ทำประกันสุขภาพไว้หน่อยก็ดีครับ แต่ต้องดูรายละเอียดความคุ้มครองให้ดี อย่างที่เจ้าของกระทู้สนใจประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ก็ลองดูให้ดีว่าตรงกับความจำเป็นและสุขภาพของคุณมั้ย จะได้ใช้สิทธิประโยชน์จากความคุ้มครองได้เต็มที่ครับ

2021.01.25 7:31

ภาโนชิต

ไม่ทราบว่าอยากได้รับการคุ้มครองเรื่องการรักษายังไงละครับ ต้องถามตัวเองก่อนครับว่าเวลที่เจ็บป่วย อยากได้รับการคุ้มครองแบบไหนครับ เพราะถ้าเราคิดได้จะช่วยให้เราตัดสินใจเลือกได้ครับ อย่างตัวนี้ ที่คุณถาม ถ้าคุณเป็นคนที่หารายได้เข้าครอบครัว ประกันตัวนี้ก็น่าทำนะครับ เพราะว่าเวลาที่คุณเข้ารับการรักษาเงินที่จ่ายแทบเป็น0เลยครับ เพราะเขาจ่ายค่ารักษาวันละเกลือบ 2หมื่นบาทเลยนะครับ

2021.03.08 8:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลสำหรับเรื่องการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรไหมค่ะ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

อยากรู้ถึงเงื่อนไขว่าสามารถควบคุมการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองวงเงินสูงสุดเป็นอย่างไรครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม

มีบริการค่ารักษาเรื่องของทันตกรรมไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี