Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพได้ไหมคะ

สมัครใช้บริการของประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม อยู่ค่ะ แต่จำไม่ได้แล้วเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการว่า จะสามารถที่จะช่วยในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพของเราได้ไหมคะ เพราะว่าบางครั้งเราจำเป็นอยากจะตรวจสุขภาพประจำปีหรือ ตรวจการทำงานของระบบภายในร่างกายของเราโดยที่เราไม่ได้รู้สึกเจ็บป่วยอะไร สามารถที่จะจ่ายช่วยในการจ่ายค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ด้วยไหมคะสำหรับประกันสุขภาพนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ล้อมล้อม

คุณคงลืมจริงๆว่าประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัมที่คุณใช้อยู่ ให้ความคุ้มครองเมื่อคุณเป็นผู้ป่วยใน คือ รับการรักษาโดยนอนที่โรงพยาบาลน่ะครับ แต่อย่าคิดมากเลย ตรวจสุขภาพก่อนที่จะเป็นอะไรไปมากกว่านี้ก็ดีอยู่แล้ว จ่ายเงินเอง เพื่อตรวจสุขภาพของตัวคุณเอง มันก็โอเคนะ ผมว่าคุ้มค่าที่จะเสียเงินครับ

2020.11.14 13:19

ีHannah

ไม่เเน่ใจนะว่าตรวจสุขภาพจะอยู่ในความคุ้มครองหรือเปล่า รู้แต่ว่าต้องเจ็บป่วยถึงจะเคลมได้และได้รับความคุ้มครอง แต่ชอบที่นี่นะเค้าดีอย่างตรงที่ความคุ้มครองรวมถึงโรคทางสายตาด้วย ก็เลยกำลังคิดอยู่ว่าควรจะสมัครดีไหม เพราะว่าเป็นคนที่มีปัญหาเกี่ยวกับโรคทางตา แต่ว่าไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันจะแพงไหมเพราะเราก็อายุ 55 ปีแล้วด้วย

2020.12.28 12:18

Darunee++

ก่อนจะสมัครประกันอะไรต้องดูรายละเอียดของความคุ้มครองให้ดีจริงๆนะคะ ประกันสุขภาพก็เช่นกัน ไม่ใช่ทุกฉบับจะให้ความคุ้มครองเหมือนกันนะ มีความแตกต่างกันพอสมควร ยิ่งถ้าผู้เอาประกันมีโรคประจำตัวบางอย่างหรือว่ามีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคบางอย่าง ยิ่งต้องดูให้ดีว่าประกันฉบับนั้นให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับโรคเหล่านี้หรือเปล่าค่ะ

2021.01.24 14:17

ธันญารัตน์

ในตารางที่เขาบอกเรื่องการคุ้มครอง ไม่เจอเกี่ยวกับเรื่องการตรวจสุขภาพเลยนะคะ ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องการจ่ายค่ารักษา กรณีที่เราเป็นผู้ป่วยในนะคะ แต่เราดูแล้วชอบนะคะ มีหลายตัวที่ประกันสุขภาพตัวนี้จ่ายค่อนข้างดีเลยคะ อย่าง ตัวที่เป็นคนไข้ภายใน เขาจ่ายค่ารักษา 18,000 บาทต่อวัน เรารู้สึกว่าตัวนี้ได้เยอะมากนะคะ

2021.03.08 8:9

Navin

เหมือนจขกท. จะโดนคนที่เข้ามาคอมเม้นบนเลยนะครับ มันก็เป็นเรื่องธรรมดาครับในเมื่อเราไม่ได้รู้ทุกอย่างเราก็อาจจะมีสงสัยบ้างถามบ้าง แต่บางคนเนี่ยชอบหาว่าคนที่ถามอะไรงงๆแปลกๆ คนโง่ เหมือนในห้องนี้นะครับหลายคนไทยที่ใช้ข้อมูล ก็กลับมาบ่นแทน ไม่เป็นไรครับ เคยได้ยินไหมครับเด็กฉลาดมักช่างถาม เพื่อคุณที่จะได้ข้อมูลชัดเจนผมว่าถามตัวแทนประกันเลยดีกว่า

2021.05.16 13:48

พี่ผัน

@Navin คุณได้อ่านทุกคอมเมนต์หรือเปล่าครับ ผมอ่านคอมเมนต์ของทุกคนแล้ว ก็ไม่เห็นว่าจะมีใครที่บ่นหรือว่าเจ้าของกระทู้เลยนะครับ เขาหาคำตอบมาให้เจ้าของกระทู้กันทั้งนั้น มาพร้อมกับคำแนะนำที่ดีด้วย ถ้าคุณได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้อีก ลองอ่านคอมเมนต์ของทุกคนใหม่อีกครั้งนึงนะ จะได้รู้ว่าผมพูดจริงหรือเปล่า..ค่อยๆอ่านนะครับ

2021.05.21 16:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลสำหรับเรื่องการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรไหมค่ะ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับในประกันสุขภาพนี้

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

อยากรู้ถึงเงื่อนไขว่าสามารถควบคุมการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองวงเงินสูงสุดเป็นอย่างไรครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม

มีบริการค่ารักษาเรื่องของทันตกรรมไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี