Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ถึงเงื่อนไขว่าสามารถควบคุมการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

โดยส่วนตัวถ้าเลือกประกันสุขภาพ จะทำทั้งทีก็คงเลือกประกันสุขภาพที่ให้การดูแลควบคุมทุกการรักษา หรือพยายามให้ควบคุมมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ผมเลยอยากรู้ว่า ถ้าผมเลิกใช้ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม จะดูแลเราควบคุมถึงการรักษาพยาบาลในเรื่องของอะไรบ้าง เพื่อจะได้ใช้ในการตัดสินใจ ที่ใช้บริการ เพราะตอนนี้ก็กำลังคิดถึงประกันสุขภาพที่จะต้องซื้อไว้ประจำตัวแล้วครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธิดารัตน์&&&

ถ้าอยากได้ประกันสุภาพที่ครอบคลุมทุกการรักษา ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม อาจจะไม่ตอบโจทย์ทั้งหมดนะคะ เพราะคุ้มครองในกรณีที่เป็นผู้ป่วยใน ซึ่งจะได้ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวัน อะไรประมาณนี้ค่ะ ส่วนความคุ้มครองอื่นต้องซื้อประกันเพิ่มเอา อยากได้แบบครอบคลุมต้องซื้อแผนบียอนด์ แพลทินั่มค่ะ

2020.11.14 13:15

ิีBubble

อะไรกันจ่ายเบี้ยออกจะเเพงแต่ความคุ้มครองได้ไม่ครอบคลุม เราว่าไม่น่าจะใช้มั้ง.... เค้าก็น่าจะจ่ายตามค่ารักษาที่เกิดขึ้นจริงมากกว่านะ ไม่ใช่ว่าจะไม่คุ้มครองซะทีเดียวนะคะ เราว่าคุณ ธิดารัตน์&&& น่าจะเข้าใจอะไรผิดนะคะ เพราะว่าเราเคยอ่านโบร์ชัวร์มาเค้าคุ้มครองเกี่ยวกับฟันและรักษาตาด้วยนะคะ ประกันที่อื่นตรงนี้เค้าไม่มีให้น้าา

2020.12.28 12:13

Darunee++

ถ้าประกันสุขภาพเฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลครอบคลุมหลายอย่างตามที่มีเม้นท์นึงบอก นอกจากค่ารักษาพยาบาลทั่วไปแล้วยังจ่ายค่ารักษาเกี่ยวกับฟันหรือตาก็ได้ด้วย มันก็ดีสิคะ เจ้าของกระทู้น่าจะทำไว้สักฉบับ ให้ความคุ้มครองมากขนาดนี้ ไม่รู้ว่าค่าเบี้ยประกันจะแพงมากหรือเปล่านะคะ

2021.01.24 14:14

ธันญารัตน์

พี่คะ หนูว่า ก่อนที่พี่จะตกลงดูเรื่องการคุ้มครองต่างๆของประกันตัวนี้ พี่ ไปเชคก่อนไหมคะว่า เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายทิ้งทุกปี ของประกันสุขภาพตัวนี้ ต้องจ่ายปีละประมาณเท่าไรนะคะ พี่จะจ่ายไหวไหมคะ หรือว่า พี่รองเทียบกับของเจ้าอื่นก่อนไหมคะ อย่างตอนนี้ของ หลายเจ้าก็ออกมาเยอะนะคะที่เป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่าย อีนนี้ก็ดีนะคะ

2021.03.08 8:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลสำหรับเรื่องการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรไหมค่ะ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับในประกันสุขภาพนี้

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองวงเงินสูงสุดเป็นอย่างไรครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม

มีบริการค่ารักษาเรื่องของทันตกรรมไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี