Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อุบัติเหตุไม่ร้ายแรงสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลคุ้มไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

ถ้าสมมุติว่าเราเป็นคนนึงที่ สมัครบริการสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ไว้ แต่อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับเราในแต่ละปีเล็กน้อยมาก หรือว่าได้ใช้การเครมประกันน้อยมากๆเลย แบบนี้จะถือว่าคุ้มค่าต่อการใช้กรมธรรม์หรือเปล่าคะ หรือว่าจำเป็นต้องสมัครต่อไปหรือต่ออายุสัญญาไหม เพราะฉันรู้สึกว่าใช้แล้วไม่คุ้มค่ากับเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายไปเลยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กอบเกียรติ%%

ขอถามเจ้าของกระทู้ก่อนนะครับว่าคุณซื้อสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยาแล้วหรือยัง พอดีอ่านคำถามของคุณแล้วผมก็งงๆว่าคุณซื้อแล้วหรือว่ายังไม่ได้ซื้อ สัญญานี้ไม่ได้ให้ความคุ้มครองแค่การเกิดอุบัติเหตุเท่านั้น แต่มีเงินชดเชยให้เมื่อนอนพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลด้วยนะครับ ถ้ายังรู้สึกว่าไม่คุ้ม ยกเลิกเลยครับ

2020.11.17 8:31

เชล

ถ้าเกิดไม่ได้ใช้เลยก็รู้สึกว่าไม่คุ้มนะคะ สำหรับเรา แต่ถ้าไม่ทำอะไรแล้วเกิดต้องเข้าพักรักษาตัวหรือป่วยขึ้นมาจริงๆก็เสียดายก็เลยพูดยากค่ะ ถ้าเราไม่ได้มีภาระหนักมากอาจจะยกเลิกไปก็ได้หรืออาจจะไปเลือกประกันสุขภาพที่ค่าเบี้ยประกันถูกกว่านี้ก็ได้ค่ะ หรือบางคนก็ไปทำประกันชีวิตแทนนะ แบบที่เป็นสะสมเงินพอถึงครบเวลากำหนดก็ได้เงินต้นพร้อมกับดอกเบี้ยนิดหน่อยด้วย ลองดูค่ะ

2020.12.03 12:16

น้องนุ่นนะ+_+

ไม่มีใครอยากเข้าโรงพยาบาลหรอกค่ะ แต่ใครจะไปรู้ได้ว่าเมื่อไหร่ที่เราจะเจ็บป่วยจนต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล หรือว่าเมื่อไหร่ที่เราจะประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเงินเพื่อรักษาตัว เอาเป็นว่าถ้าใครสามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันของสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยาได้ ก็จ่ายไป แต่ถ้าคิดว่าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องซื้อค่ะ

2021.01.29 8:57

อัครเดช

ถ้าซื้อแล้วไม่รู้สึกว่าคุ้มก็ไม่ต้องจำเป็นต้องซื้อต่อแล้วครับ ประกันแบบนี้เป็นแบบปีต่อปีครับ ยิ่งช่วงนี้ด้วยมีประกันหลายตัวออกมาเยอะมากครับ แล้วตอนนี้ก็มีแบบที่คุ้มครองดีๆเยอะด้วยครับ ถ้าคุณคิดว่าตัวนี้ไม่ได้เหมาะก็เลือกตัวอื่นๆได้เลยครับ แต่ก่อนที่จะยกเลิก ต้องซื้อของใหม่ก่อนนะครับ เพราะมันมีเรื่องระยะเวลารอยคอนด้วยนะครับ

2021.03.13 7:1

น้ำชาค่ะ

@กอบเกียรติ เท่าที่อ่านมาก็เป็นแบบนั้นนะคะเรื่องของความคุ้มครองสำหรับประกันตัวนี้ของอลิอันซ์ ไม่ได้คุ้มครองค่ารักษาจากอุบัติเหตุค่ะ ก็เลยที่จขกทบอกว่าอุบัติเหตุไม่ร้ายแรงจะใช้ประกันดีไหม ก็คงไม่ได้ใช้นะคะถ้าอุบัติเหตุไม่ร้ายแรงมากคงไม่ได้นอนโรงพยาบาลประกันตัวนี้ก็จะไม่ได้คุ้มครองค่ะ ลองอ่านเงื่อนไขใหม่ดูนะคะ

2021.07.26 6:17

Pop-korn

ผมขอแย้งกับจขกท. นะครับ ผมว่าสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้คุ้มนะ ใครมีความเสี่ยงที่ว่าจะป่วยแบบต้องนอนโรงพยาบาล แต่ถึงจะไม่มีความเสี่ยงเรื่องนี้ ทุกคนก็มีโอกาสนะครับที่จะป่วยแบบต้องนอนโรงพยาบาล 2 วันบ้าง 3 วันบ้าง แบบนั้นก็ถือว่าขาดรายได้แล้ว ถ้าได้ทำสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ก็จะได้เงินชดเชยรายได้ ทำให้ตัดสินใจง่ายว่าจะนอนโรงพยาบาลหรือเปล่า

2021.09.14 14:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เป็นการเพิ่มเติมค่าคุ้มครอง5 โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับใครที่อยากจะสมัครใช้บริการนี้คะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ได้รับวงเงินชดเชยรายวันสูงสุดแค่ไหนครับ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถซื้อเดี๋ยวโดยที่ไม่ต้องซื้อสัญญาหลักได้ไหมคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ถ้าจำเป็นต้องนอนห้องไอซียู ได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี