Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ถ้าจำเป็นต้องนอนห้องไอซียู ได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นไหมคะ

จะบอกว่าสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา มีเบี้ยประกันที่สูงพอสมควรที่ต้องจ่ายเพิ่มสำหรับประกันภัยปกติอยู่แล้ว ฉันอยากพูดถึงเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับ ถ้าเราจำเป็นต้องได้รับการรักษาแบบฉุกเฉิน ในห้อง ICU จะได้รับวงเงินชดเชยเพิ่มมากขึ้นไหมคะ เพราะเปรียบเทียบจากค่าประกันภัยที่ต้องจ่ายแล้ว อยากได้เพิ่มอยู่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกไม้ลายผ้า👩‍🦰

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเรื่องเงินชดเชยจากการนอนรักษาตัวในห้อง ICU ด้วยค่ะ เมื่อผู้เอาประกันภัยต้องเข้าพักรักษาตัวในห้องไอซียู จะได้เงินชดเชยรายได้สูงสุดวันละ 8,000 บาท ซึ่งสัญญานี้มีทั้งหมด 8 แผน เงินชดเชยที่จะได้รับจึงแตกต่างกันตามเบี้ยประกันที่จ่ายค่ะ อันนี้แล้วแต่สะดวกเนอะ

2020.11.17 8:18

เชล

แต่เข้าห้อง ICU นี้แปลว่าเราต้องป่วยหนักมากๆเลยใช่ไหมล่ะคะ เงินวันละ 8000 ก็อยากได้นะแต่ถ้าต้องเอาตัวเองเข้าไปนอนในห้อง ICU นี้ไม่ไหวตอนนี้เราก็กำลังคิดอยู่นะว่าค่าเบี้ยประกันที่จ่ายเพิ่มมีแต่คนไหมเพราะว่าถ้าเราไม่ได้นอนห้องไอซียูเลยก็ดีแต่นั่นก็เท่ากับว่าเราก็ต้องเสียค่าเบี้ยประกันเพิ่มไปเปล่าๆด้วย คือถ้าเบี้ยประกันถูกแล้วก็จะไม่คิดมากเลยนะทำๆไปเลยแต่ค่าเบี้ยประกันมันแพงน่ะสิ

2020.12.03 12:15

น้องนุ่นนะ+_+

ถ้าพูดถึงเรื่องความคุ้มครองของสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ที่ให้ความคุ้มครองเรื่องเงินชดเชยจากการนอนรักษาตัวในห้อง ICU มันก็ดีนะคะหากว่าผู้เอาประกันภัยป่วยหนักจนต้องเข้ารับการรักษาในห้องนี้ แต่จะซื้อสัญญาเพิ่มเติมนี้ดีหรือไม่ มันก็พูดยากเนอะ แล้วแต่สตางค์ในกระเป๋าและความสบายใจของแต่ละคนค่ะ

2021.01.29 8:57

อัครเดช

เรื่องการรักษาตัวที่ห้อง ICU เรื่องการคุ้มครอง มันต้องดูครับว่าเราซื้อประกันเสริมนี้แผนที่เท่าไรครับ เพราะตัวนี้เขาให้เราเลือก 8แผนการคุ้มครองครับ ที่บอกว่าได้คุ้มครองวันละ 8พัน คือแผนสุดท้ายครับ ซึ่งได้มากนะครับ แต่ค่าเบี้ยก็จะแพงตามไปด้วยนะครับ มีตัวอื่นที่ได้น้อยลงมานะครับ ราคาก็ไม่แพงด้วยครับ เชคดูก่อนตัดสินใจซื้อละกันครับ

2021.03.13 7:1

Tomyum

อ้าวตกลงก็ยังไม่ได้คำตอบนะครับ สรุปว่าถ้าเกิดต้องนอนห้องไอซียูจะได้รับเงินชดเชยรายวันเพิ่มไหม? ผมมาย้ำคำถามอีกรอบแล้วกันนะครับเผื่อว่าจะมีคนเข้ามาตอบให้มันชัดเจนกว่านี้ คือรู้นั่นแหละว่าประกันตัวนี้มีหลายแบบแผนแล้วก็แบบถ่ายสูงสุดจะได้รับเงินชดเชยรายวันเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลสูงสุดวันละ 8,000 บาท ที่จขกทเขากำลังอยากรู้ก็คือถ้านอนห้องไอซียูนะครับ มีได้มากกว่า 8,000 บาทไหม

2021.07.10 10:12

A-nan

@เชล จขกท. เค้าก็คงไม่อยากป่วยหนักหรอกมั้งคับ เพียงแต่อยากรู้ว่าถ้าหากป่วยหนัก นอนห้อง ICU จะได้เงินชดเชยเพิ่มรึป่าวสำหรับแบบแผนประกันนี้ก็เท่านั้น แหม...คุณก็จริงจังไปได้หน่ะ สรุปว่าได้เพิ่มนะครับ ก็ถือเป็นเงินเยียวยาที่จะได้หลังจากรักษาตัวหายดีแล้วนั่นแหละ ก็เป็นสิ่งที่ปลอบใจเราได้อยู่นะ เงินชดเชยรายได้หน่ะ

2021.09.06 16:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เป็นการเพิ่มเติมค่าคุ้มครอง5 โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับใครที่อยากจะสมัครใช้บริการนี้คะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ได้รับวงเงินชดเชยรายวันสูงสุดแค่ไหนครับ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถซื้อเดี๋ยวโดยที่ไม่ต้องซื้อสัญญาหลักได้ไหมคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุไม่ร้ายแรงสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลคุ้มไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี