Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถซื้อเดี๋ยวโดยที่ไม่ต้องซื้อสัญญาหลักได้ไหมคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

เห็นในสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา สำหรับสิทธิประโยชน์ที่บอกว่าเราสามารถที่จะ ได้รับการชดเชยรายได้กรณีที่รักษาตัวนานๆในโรงพยาบาล สูงสุดวันละ 4,000 บาทนานสูงสุด 1500 วัน สิทธิประโยชน์แบบนี้ชอบมากเลยค่ะ แต่ว่าสามารถสมัครใช้กรมธรรม์โดยที่ไม่ต้องมีสัญลักษณ์ได้ไหมคะ อยากได้สัญญาเพิ่มเติมอย่างเดียวเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กอบเกียรติ%%

"สมัครใช้กรมธรรม์โดยที่ไม่ต้องมีสัญลักษณ์ได้ไหม" เจ้าของกระทู้หมายถึงอะไรครับ มาอธิบายด้วยนะ ผมขอคอมเม้นท์เรื่องที่คุณถามว่า ซื้อสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยาอย่างเดียวได้มั้ย...ไม่ได้นะครับ นี่เป็นแค่สัญญาเพิ่มเติม แสดงว่าคุณต้องซื้อประกันหลักก่อน ถึงจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ครับ

2020.11.17 8:36

น้ำ

สัญลักษณ์อะไรหรอคะเราก็สงสัย? หมายถึงตราของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาอะไรแบบนี้หรอคะ ? ว่าเราเองก็ไม่เคยได้ยินว่ามีสัญลักษณ์อะไรพวกนี้นะแต่ถ้าอยากจะทำประกัน เสริมโดยที่ไม่ต้องทำประกันหลักและดูท่าจะไม่ได้ค่ะ แต่ถ้าจะทำจริงๆเราอยากจะให้อ่านข้อมูลดีๆนะเพราะว่าได้ยินมาว่าค่าเบี้ยประกันของบริษัทประกันอลิอันซ์อยุธยาค่อนข้างแพงยิ่งซื้อประกันเสริมยิ่งแพงเข้าไปใหญ่

2020.12.04 15:29

ต้วมเตี้ยม🦡🦡

เจ้าของกระทู้ยังไม่มาเแลยข้อสงสัยเลยเหรอครับ งั้นผมขอเดาละกัน ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า "สามารถสมัครใช้กรมธรรม์โดยที่ไม่ต้องมีสัญลักษณ์ได้ไหมคะ อยากได้สัญญาเพิ่มเติมอย่างเดียวเลย" คุณหมายถึง ไม่ต้องทำ "ประกันหลัก" ใช่มั้ย? ถ้าหมายถึงตามที่ผมว่า คุณคงได้รับคำตอบแล้วนะครับ จากคอมมเ้นท์ด้านบนนั่นแหละ..ตามนั้น

2021.01.29 9:8

พรเพชร

เหมือนกินข้าวแล้วเรา ไม่เอาข้าวแหละครับ กินแต่ไข่ดาวอย่างเดียวมันก็ไม่ได้ใช่ไหมครับ ต้องมีตัวหลักก่อนครับ ซึ่งจริงๆแล้วตัวหลักนี้ค่อนข้างที่จะสำคัญมากเลยนะครับ ถ้าเราดูตัวหลักแล้วการคุ้มครองเรื่องการรักษาจะได้ค่อนข้างมากกว่าด้วยครับ แต่ประกันเสริมที่เราซื้อมันมีแค่ให้เฉพาะอย่างเท่านั้นเองครับ ไม่ครอบคุมทั้งหมดนะ

2021.03.13 7:1

Net

แต่ละคนเนี่ยตอบไม่ชัดเจนเลยนะครับ ก็ตอบจขกทไปเลยว่าไม่ได้ ปกติแล้วสัญญาเพิ่มเติม ก็ต้องมาคู่กับสัญญาหลัก ก็ต้องซื้อสัญญาหลักก่อน แล้วถึงจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้เพราะมันเป็นความคุ้มครองที่มาเสริมเพิ่มเติมให้ ถ้าซื้อแต่ความคุ้มครองที่อยู่ในสัญญาเพิ่มเติม ผมว่ามันก็จะคุ้มครองได้ไม่ครอบคลุม เพราะว่าสัญญาเพิ่มเติมบางตัวก็อาจจะให้แค่ความคุ้มครองเรื่องชดเชยรายได้เวลานอนโรงพยาบาลอะไรประมาณนี้

2021.07.10 9:59

Chewy

เราเข้าใจคำถามของจขกทนะคะ ก็คือหมายถึงสัญญาหลัก จะอาจจะพิมพ์ผิด สรุปก็เหมือนคอมเม้นอื่นๆตอบมานั่นแหละค่ะจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมชดเชยรายได้ตัวนี้ก็ต้องซื้อประกันหลักก่อนค่ะ เขาว่าแบบแผ่นนี้ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นสัญญาเพิ่มเติมก็คือเป็นตัวเสริมนะคะ เงื่อนไขเขาก็แค่ให้เงินชดเชยดังนั้นมันก็ควรจะไปเสริมกับประกันสุขภาพที่เน้นรักษาผู้ป่วยในหรือ opd นะคะ

2021.09.06 7:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เป็นการเพิ่มเติมค่าคุ้มครอง5 โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับใครที่อยากจะสมัครใช้บริการนี้คะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ได้รับวงเงินชดเชยรายวันสูงสุดแค่ไหนครับ

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ถ้าจำเป็นต้องนอนห้องไอซียู ได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุไม่ร้ายแรงสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลคุ้มไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี