Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เป็นการเพิ่มเติมค่าคุ้มครอง5 โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างคะ

ฉันอยากจะสมัครใช้บริการสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ก็ดูเหมือนว่าจะมีการให้เงินชดเชยในกรณีที่เรารับการรักษาที่โรงพยาบาล นานๆ และมีการที่จะได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโรคร้ายแรง 5 โรคด้วย ฉันเลยอยากรู้ว่าโรคร้ายแรงดังกล่าวมีโรคอะไรบ้าง เพื่อจะได้รู้ถึงความรุนแรงเกี่ยวกับค่ารักษาว่าคุ้มค่ากับเบี้ยประกัน ที่ต้องจ่ายไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กอบเกียรติ%%

ความคุ้มครอง 5 โรคร้ายแรงที่จะได้จากสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ก็จะมี โรคมะเร็งระยะลุกลาม การผ่าตัดเส้นเลือดเลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจ โรคกล้ามเนื้อหัวใจตายเฉียบพลันจากการขาดเลือด โรคหลอดเลือดสมองแตกหรืออุดตัน และการผ่าตัดเปลี่ยนอวัยวะหรือปลูกถ่ายไขกระดูกครับ ดูชื่อแต่ละโรคแล้ว เอาเรื่องอยู่นะค่ารักษาน่ะครับ

2020.11.17 8:33

เชล

แต่ว่า 5 โรคร้ายแรงที่ว่าก็ไม่ใช่ทุกคนมีโอกาสเป็นนะคะ แต่ถ้าถามถ้าเกิดเป็นขึ้นมาจริงๆทำประกันไว้ก็คุ้มค่ะค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปจะไม่แพงเลยพ่อค่ารักษา 5 โรคร้ายแรงที่ว่าเรียนหนักมากบางโรคเป็นโรคเรื้อรังด้วยอาจจะต้องรักษาตลอดชีวิตก็เลยเราว่าถ้าเป็นห่วงก็ทำประกันไว้ดีกว่านะ ถ้าเราไม่ทำแล้วเจ็บป่วยขึ้นมามันจะมายากที่หลัง ลำบากคนรอบข้างด้วย เราว่าทำไว้ก็ไม่เสียหายนะ

2020.12.03 12:16

ต้วมเตี้ยม🦡🦡

เห็นชื่อโรคร้ายแรง 5 โรคที่สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยาให้ความคุ้มครองในส่วนของเงินชดเชยเมื่อต้องรักษาตัวในโรงพยาบาลด้วยโรคดังกล่าวแล้ว บอกไม่ถูกเลยว่าควรซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่ว่านี้ดีหรือไม่ แต่ละโรคสมกับเป็นโรคร้ายแรงจริงๆ สำหรับคนที่มีความเสี่ยงจะเป็นโรคพวกนี้ น่าซื้อไว้นะครับ

2021.01.29 9:4

อัครเดช

โรงร้ายแรงที่บอกกันมานี้ ค่อนข้างที่เราทุกคนจะมีความเสี่ยงมากเลยนะครับ อย่างโรคหลอดเลือดอันนี้น่ากลัวมากเลยครับ เอาเลยครับ ถ้าใครกำลังมองหาประกันแบบนี้สามารถซื้อได้เลยครับ ส่วนตัวแล้วผมว่าค่าเบี้ยไม่ค่อยแพงนะครับ อย่างตัวสุงสุดที่เป็นแผนที่8 ราคาก็ประมาณ 8พันบาทเองครับ ผมว่าไม่แพงนะครับกับการคุ้มครอง

2021.03.13 7:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับใครที่อยากจะสมัครใช้บริการนี้คะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ได้รับวงเงินชดเชยรายวันสูงสุดแค่ไหนครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถซื้อเดี๋ยวโดยที่ไม่ต้องซื้อสัญญาหลักได้ไหมคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ถ้าจำเป็นต้องนอนห้องไอซียู ได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุไม่ร้ายแรงสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลคุ้มไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี