Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับใครที่อยากจะสมัครใช้บริการนี้คะ

เห็นว่าสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ออกแบบมาเพื่อได้รับเงินชดเชยตอนที่เราเจ็บป่วย แต่ก็ต้องเป็นการเจ็บป่วยที่ต้องรักษาพยาบาลนานๆ นอนโรงพยาบาลหลายวัน หรือพักฟื้นหลายๆวันถึงจะคุ้ม อยากจะทราบเหมือนกันค่ะว่า กลุ่มคนแบบไหนที่เหมาะจะซื้อ สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยรายได้แบบนี้ไว้สำหรับตัวเองคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รุ่งเรือง598367

ผู้เอาประกันภัยท่านใดเสี่ยงต่อการเป็นโรคร้ายแรง 5 อย่างที่กำหนดไว้ก็น่าซื้อสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยาไว้นะครับ คือ โรคมะเร็งระยะลุกลาม การผ่าตัดเส้นเลือดเลี้ยงกล้ามเนื้อหัวใจ โรคกล้ามเนื้อหัวใจตายเฉียบพลันจากการขาดเลือด โรคหลอดเลือดสมองแตกหรืออุดตัน การผ่าตัดเปลี่ยนอวัยวะหรือปลูกถ่ายไขกระดูก ค่าใช้จ่ายเยอะนะเนี่ย

2020.11.17 8:0

บอม

ที่จริงเหตุการณ์ในอนาคตเป็นสิ่งที่เราไม่มีวันรู้ล่วงหน้าเลยค่ะคนรักษาสุขภาพดีๆก็อาจจะป่วยเป็นโรคร้ายแรงก็ได้ ถ้าถามว่าใครเหมาะเพราะว่าทุกคนที่ต้องการ จะเตรียมพร้อมรับมือกับเหตุการณ์ในอนาคตเหมาะจะทำนะคะหรือถ้าจะให้ดีก็หัวหน้าครอบครัวที่เป็นเสาหลักของบ้านน่าจะทำไว้ เพราะว่าคนที่เป็นหัวหน้าครอบครัวมีความเครียด มีโอกาสเยอะที่จะเป็นโรคร้ายแรงหนึ่งในห้าอย่างนี้

2020.12.03 12:14

พี่ไกร๕๔๒

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ออกแบบมาเพื่อให้ผู้เอาประกันภัยได้รับเงินชดเชยเมื่อเข้ารับการรักษาตัวในโรงพยาบาลหากเป็นโรคร้ายแรง 5 อย่างตามที่คุณรุ่งเรือง598367บอกมาเท่านั้นเหรอครับ ถ้าเป็นโรคอื่นๆ เบิกไม่ได้อย่างนั้นใช่หรือเปล่า? มีใครจะให้ความกระจ่างกับผมได้บ้าง ขอบคุณมากครับ

2021.01.29 8:38

เทศเดช

ผมว่นะครับประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่เป็นคนหาเงินเข้าบ้านครับ เพราะดูจากการคุ้มครองแล้วทำให้คนแบบนี้ไม่ต้องมากังวลเรื่องค่ารักษาพยบาลครับ เพราะบางครั้งเวลาที่เราเจ็บป่วย เราทำงานไม่ได้ คนข้างหลังจะทำยังไงครับ จะเอาเงินที่ไหนมาจ่ายค่ารักษาของเรา ยิ่งช่วงนี้ด้วยอะไรก็ลำบากไปหมด เชื่อสิถ้าทำตัวนี้ เราไม่ต้องมากังวลแล้วครับ

2021.03.13 7:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เป็นการเพิ่มเติมค่าคุ้มครอง5 โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ได้รับวงเงินชดเชยรายวันสูงสุดแค่ไหนครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถซื้อเดี๋ยวโดยที่ไม่ต้องซื้อสัญญาหลักได้ไหมคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ถ้าจำเป็นต้องนอนห้องไอซียู ได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นไหมคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุไม่ร้ายแรงสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลคุ้มไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี