Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ได้รับวงเงินชดเชยรายวันสูงสุดแค่ไหนครับ

เพื่อนๆบอกว่าดีนักดีหนาสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เพราะว่าได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ เราไปทำงานไม่ได้เนื่องจากอุบัติเหตุหรือความเจ็บป่วย ต้องพักรักษาตัวนานๆ ผมเลยอยากรู้ว่าสัญญาเพิ่มเติมนี้จะช่วยชดเชยให้เราได้สูงสุดกี่วัน และสามารถคุ้มครองหรือได้รับเงินชดเชยสูงสุดได้กี่บาท จะได้เอามาคำนวณดูว่าคุ้มค่ากับเบี้ยประกันเพิ่มไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกไม้ลายผ้า👩‍🦰

เงินชดเชยที่จะได้รับมี 2 ประเภทค่ะ คือ เมื่อนอนโรงพยาบาลจากการเจ็บป่วยด้วยโรคร้ายแรง 5 โรคหรือพักรักษาตัวในห้องไอซียู ได้เงินชดเชยรายได้ สูงสุด วันละ 8,000 บาท เมื่อนอนโรงพยาบาลจากการเจ็บป่วย หรืออุบัติเหตุ รวมถึงผู้ป่วยในที่ไม่ต้องเข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาล รับเงินชดเชยรายได้ สูงสุด วันละ 4,000 บาท เลือกได้ตามแผนค่ะ

2020.11.17 8:12

มาชิ

คือถึงในสัญญาจะบอกว่าอาจจะสูงสุด 8,000 บาทหรือว่า 4,000 บาท แต่ที่นี้ไม่ใช่ว่าเรานอนโรงพยาบาลปุ๊บก็ได้เลยนะมันจะต้องดูว่าหมอวินิจฉัยว่าเราเป็นอะไรด้วย แล้วก็ไม่ใช่ว่าเราจะได้นอนพักที่โรงพยาบาล เงื่อนไขการนอนพักโรงพยาบาลของพวกประกันสุขภาพมีเยอะนะคุณต้องไปอ่านข้อมูลดีๆ เพราะตอนนี้เราเองก็กำลังพยายามหาประกันสุขภาพ ก็เลยสนใจของอลิอันซ์อยุธยาเหมือนกัน

2020.12.03 12:15

น้องนุ่นนะ+_+

ถ้าดูจำนวนเงินชดเชยที่จะได้จากสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋าของอลิอันซ์อยุธยาเมื่อต้องเข้ารับการรักษาตัวในโรงพยาบาล ก็เยอะพอสมควรนะคะ แต่ไม่รู้ว่าจะได้เงินจริงๆเท่าไหร่กันแน่ จะมีเงื่อนไขหรือข้อกำหนดอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า ต้องไปดูรายละเอียดต่างๆให้ดีอีกทีก่อนจะตัดสินใจซื้อสัญญาเพิ่มเติมนี้กันนะคะ

2021.01.29 8:46

เทศเดช

เรื่องวงเงินชดเชยรายได้ เขามีให้เราเลือกตามเงินที่เราสามารถจ่ายได้ครับ มีด้วยกัน 8แผนการคุ้มครองครับ เริ่มจากเงินชดเชยวันละ500บาทครับ แล้วตังที่เพื่อนๆบอกว่า 4000-8000 บาท คือแผนสุดท้ายที่เขาให้เราเลือกครับ ซึ่งเอาจริงๆนะครับเราไม่จำเป็นต้องเลือกตัวนี้ก็ได้ครับ อย่างผม ผมดูตัวที่2ไว้ครับ ได้วันละพันก็พอแล้วครับ

2021.03.13 7:1

Bubble

@เทศเดช ใช่ค่ะความจริงก็เป็นแบบนั้น เหมือนประกันที่จขกท. สนใจก็เป็นเหมือนอย่างที่คุณพูดเลยคือมีหลายแบบแผน ถ้าคนที่เลือกเงินชดเชยรายวันสูงสุดวันละ 8,000 บาท ก็คงจะต้องเป็นคนที่มีรายได้ต่อวันเยอะๆแบบนั้น หรือว่า มีเงินเดือนเยอะมากๆ เพราะเขาจะต้องได้รับเงินชดเชยให้ เท่าๆกับรายได้ที่ขาดไป แล้วที่สำคัญก็ต้องมีรายได้พอที่จะจ่ายเบี้ยประกันด้วย

2021.07.10 9:37

Moji

อยากรู้เหมือนกันค่ะแต่ยังไม่มีใครมาตอบเลยว่าจะได้รับเงินชดเชยสูงสุดกี่วัน มีแต่มาคอมเม้นว่าได้รับเงินชดเชยประมาณวันละกี่บาท วันละกี่บาทก็นั่นแหละค่ะอยู่ที่แบบแผนที่เราจะเลือกซื้อ แต่ประกันแบบแผ่นนี้ก็มีเงินชดเชยรายได้ให้ต่อวันเยอะเหมือนกันนะคะเยอะกว่ารายได้จริงมากๆเลย ส่วนจะได้รับเงินชดเชยสูงสุดกี่วัน ก็ต้องรอคนมาคอมเมนต์เพิ่ม

2021.09.04 15:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เป็นการเพิ่มเติมค่าคุ้มครอง5 โรคร้ายแรงมีอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับใครที่อยากจะสมัครใช้บริการนี้คะ

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สามารถซื้อเดี๋ยวโดยที่ไม่ต้องซื้อสัญญาหลักได้ไหมคะสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ถ้าจำเป็นต้องนอนห้องไอซียู ได้รับเงินชดเชยเพิ่มขึ้นไหมคะ

All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์อะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

อุบัติเหตุไม่ร้ายแรงสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลคุ้มไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันชดเชยสบายกระเป๋า ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี