Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ให้ความคุ้มครองสำหรับค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ขอทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ของการคุ้มครอง ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย อยากจะใช้บริการอยู่นะครับเพราะเห็นว่าไม่จำเป็นต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครใช้บริการ และยังให้การคุ้มครองในการเบิกค่ารักษาพยาบาลสำหรับคนไข้ไหนอีกต่างหาก แต่ก็อยากจะรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์มากกว่านี้ค่ะว่า ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรอีกบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

blue blue***

ผมได้ยินชื่อประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย มาจากคนในที่ทำงานเดียวกัน อยากรู้ข้อมูลเรื่องสิทธิประโยชน์เหมือนกับเจ้าของกระทู้นี่ล่ะครับ เพราะผมลองเข้าไปหาข้อมูลแล้ว ไม่ค่อยเจออะไรเลย หวังว่าจะมีคนเข้ามาตอบคุณอีกนะครับ ผมอาจจะเข้ามาดูอีกที หรือไม่ก็ไปหาข้อมูลที่อื่นต่อ ถ้าเจอจะกลับมาบอกนะ

2020.11.19 8:55

Mea

เราก็อยากจะให้เช็คดูดีๆนะคะเพราะว่าการที่ไม่ต้องตรวจสุขภาพก่อนเนี่ยให้ความคุ้มครองอะไรบ้างไม่เห็นบอกว่าจะเป็นผู้ป่วยในหรือผู้ป่วยนอกก็ได้รับความคุ้มครองนะคะ ถ้าพิเศษหน่อยก็คงเป็นตรงที่ไม่จำกัดวงเงินความคุ้มครองแต่ที่นี่ไม่มั่นใจว่าค่าเบี้ยประกันที่เราต้องจ่ายเนี่ยคือเท่าไหร่เพราะความคุ้มครองระดับนี้เราว่าค่าเบี้ยประกันที่จ่ายก็น่าจะสูงพอตัวเลยนะคะ

2020.12.08 13:24

RAbbit

จุดเด่นของประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Planตัวนี้ น่าจะเป็นการที่เราสมัครที่จะทำประกันผ่านเว็บไซต์ได้ โดยที่เราสามารถเลือกวงเงินคุ้มครองผู้ป่วยในและนอกได้เอง ( ถ้าเป็นประกันของที่อื่นเค้าจะให้วงเงินมาเลยซึ่งไม่สามารถเลือกได้ ) มีความคุ้มครองให้เลือกสามแผน ตรงนี้จขกทคงต้องไปเจาะลึกรายละเอียดอีกทีนึงนะว่าสนใจตัวไหนเป็นพิเศษ

2021.01.08 11:38

ภิญโญ

ประกันตัวนีั เท่าที่ผมดูนะครับ ต้องเข้าใจก่อนครับว่าเป็นประกันที่เราสามารถซื้อเสริมกับประกันสุขภาพตัวหลักของเราได้ครับ ส่วนเรื่องกาคุ้มครอง เท่าที่ผมดู ทั้ง 3แผนที่เขามีนะครับ จะเป็นเกี่ยวกับเรื่องของการเจฌบป่วยนะครับ ไม่ได้คุ้มครองการเป็นโรคร้ายแรง อย่าง คุ้มครอง48โรค ของเขานะครับ ประกันตัวนี้ค่าเบี้ยเอาเรื่องอยู่นะครับ

2021.03.16 13:53

อัมพรรณ

ประกันตัวนนี้เหรอคะ เป็นประกันสุขภาพที่ จ่ายค่ารักษา ค่าห้อง ค่าพยาบาล ในการรักษาเวลาที่เราป่วย เหมือนกับประกัน ทั่วๆไปเลยคะ แต่เรื่องของวงเงินค่ารักษา เราไม่แน่ใจนะคะว่าจะแตกต่างกับตัวอื่นๆยังไงบ้าง เพราะว่า ประกันตัวนี้ เขามีหลายแผนการคุ้มครองให้เราเลือกตามเงิน ที่เราสามารถจ่ายให้เขาได้คะ วงเงินการรักษาเลยต่างกันไปคะ

2021.06.30 6:36

เต้าหู้

ก็พอจะได้ข้อมูลมาบ้างนะครับขอบคุณ comment ต่างๆ ก็อ่านไปเก็บเล็กผสมน้อยพอจะรู้จักประกันแบบแผนนี้มากขึ้นครับ ตอนนั้นผมมาถามก็สนใจจริงๆแต่ตอนนี้ไม่สนใจแล้ว ตอนนี้อยากจะซื้อประกันสุขภาพคุ้มครองโรค covid-19 มากกว่า ใครมีประกันคุ้มครอง covid 19 ดีๆมาแนะนำผมหน่อยนะครับ จะรับไว้พิจารณา โดยเฉพาะรายการที่ไม่แพงมากแต่คุ้ม

2021.07.18 12:25

bewbew🍣

@เต้าหู้ เจ้าของกระทู้ใช่มั้ยคะ ดีๆ กลับมาอ่านคอมเม้นท์ด้วย เรื่องประกันสุขภาพคุ้มครองโรค covid-19 ที่คุณถามมา น่าจะหายากแล้วนะคะตอนนี้ บริษัทประกันเขาจะกล้าขายให้เหรอ มีคนติดเชื้อเยอะมากเลยอะ เราเองไม่ได้ทำประกันสุขภาพคุ้มครองโรค covid-19 ของที่ไหนเลย ได้ยินมาแต่ว่าบางบริษัทเขาไม่รับสมัครแล้ว ไม่ขายแล้วค่ะ

2021.07.18 15:45

สุพรรณ

ประกัน Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพ ตัวนี้เขามีให้เราเลือกประมาณ 3แผนการคุ้มครอง นะคะ เลือกเอาเลยคะว่าต้องการค่ารักษาที่ประมาณเท่าไรคะ ถ้าเป็ฯแผนการคุ้มครอง แผนที่1 ค่าห้องผู้ป่วยในวันละ 2พันบาทคะ ส่วนค่ารักษา จะอยู่ที่ 3หมื่นบาทคะ แต่เอาจริงๆนะคะ ถ้าเงินค่าห้อง ที่2พันบาท เราว่าไม่น่าจะซื้อเอาไว้หลอกคะเพราะกลัวว่าจะต้องควักจ่ายเพิ่มแน่ๆคะ

2021.08.10 7:17

Brow

@bewbew มีค่ะ ยิ่งเดี๋ยวนี้บริษัทประกันยิ่งออกแบบแผนและการคุ้มครองโควิคเยอะมาก เป็นช่วงฉวยโอกาสในการขายประกันเลยค่ะช่วงนี้ ถึงแม้จะเสี่ยง แต่ก็คุ้มมากกว่า เพราะว่าคนก็แห่กันไปซื้อประกันคุ้มครองคนค่ะ น่าจะได้เงินเยอะกว่าที่ต้องจ่ายความคุ้มครองอีกนะคะ ขนาดประกันสุขภาพบางตัวยังเพิ่มความคุ้มครองเลย ทำให้ลูกค้าไม่ต้องซื้อประกันใหม่

2021.09.18 13:42

Sooksabai

ได้สมัครประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัยมั้ยครับ เห็นว่าเจ้าของกระทู้สนใจประกันนี้ ถ้าสนใจเพราะไม่ต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัคร ประกันฉบับอื่นอีกหลายฉบับก็ไม่ต้องตรวจสุขภาพเหมือนกันครับ แต่เรื่องวงเงินคุ้มครองกับค่าเบี้ยประกันภัยมันก็ต่างกันอะนะ เอาเป็นว่าเลือกสมัครที่คุณชอบก็ดีแล้วครับ

2021.09.28 13:5

ชนาวิน

กันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ใครที่สนใจอยากทำ สามารถรองๆคำนวนเบี้ยประกันก่อนได้เลยครับ จะได้รู้ว่าการคุ้มครองกับค่าเบี้ยประกันของเรามันเหมาะกันไหม แต่ถ้าถามผม ของ Healthy Flexi Plan ตัวนนี้อาจจะยังไม่ใช่ตัวเลือกของผมครับ เพราะตอนนี้ผมมีประกันสุขภาพแบบเหม่าจ่ายค่่ารักษาอยู่ครับ ตัวนี้ที่ทำอยู่ ผมว่าโอกว่า

2022.01.24 15:13

จิรโชติ

ถ้าใครที่สนใจประกันสุขภาพ Healthy Flexi Plan อยากขอเพิ่ทเติมอีกผน่อยว่าประกันสุขภาพตัวนี้คุ้มกับคุณไหม ประกัรสุขภาพตัวนี้เริ่มต้นค่าห้องรักษาพยาบาล ที่ 2พันบาท แต่ถ้าอยากได้มากกว่านั้น ค่าเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายอาจจะแพงมากเลยนะ ถ้าสนใจอยากได้การคุ้มครองแบบนี้เราอยากให้เทียบกับของเจ้าอื่นดูก่อนว่าต่างกันมากไหม

2022.02.12 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

ทำไมเบี้ยประกันที่จ่ายไม่เท่ากันล่ะครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

อายุ 50 สามารถที่จะทำประกันภัยนี้ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีสาเหตุอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองจากโรคอะไรบ้างครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

มีเงื่อนไขที่ทำให้ไม่สามารถจ่ายผลประโยชน์ตามกรมธรรม์ได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

จำเป็นต้องแถลงสุขภาพหมายความว่าอย่างไรคะ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

สามารถที่จะนำประกันภัยนี้ไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ สำหรับประกันภัยสุขภาพ Healthy Flexi Plan ของกรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี