Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ จะประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย จะได้เลือกได้กำลังที่มี

เดี๋ยวนี้มีแต่กรรไกรสำหรับโรคร้ายแรงให้กับเราด้วยนะคะ คือประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย ช่วยดูแลเราตอนที่เราเจ็บป่วยด้วยโรคร้ายแรง แต่ก็อยากรู้ว่ามีแบบแผนอะไรบ้างให้เราสามารถเลือกใช้บริการ ตามกำลังทรัพย์ที่เราจะสามารถจ่ายได้ เพื่อจะได้ไม่เป็นภาระมากเกินไปสำหรับการจ่ายค่ากรมธรรม์ ต้องใช้จ่ายอย่างอื่นด้วยในชีวิตค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายบัว ^0^

มีทั้งหมด 4 แผน คือ แผน S แผน M แผน L และแผน XL ค่ะสำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย ซึ่งให้ทุนประกัน 400,000 - 2,000,000 บาท ค่าเบี้ยประกันคิดเป็นต่อเดือนมีตั้งแต่ 200 กว่าบาท ไปจนถึงประมาณ 1,200 บาทค่ะ อยู่ที่เจ้าของกระทู้ว่าอยากได้ทันประกันเท่าไหร่ จะจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวมั้ย

2020.11.19 14:55

มาสด้า

เราก็ใช้ประกันของบริษัทนี้อยู่นะ ที่เราใช้ คือแผน M จ่ายเบี้ยประกันก็ไม่แพงมากเราถือว่าโอเคเลยแหละ ถ้าเจ้าของกระทู้ กังวลเรื่องไม่มี เงินจ่าย ลองคิดถึงไซส์เล็กกว่านี้ก็ได้ อาจจะเป็น S น่าจะเหมาะกว่า เพราะว่า ถ้าหมุนเงินไม่ทัน อาจจะทำให้ประกันตัวนั้นสะดุด และได้รับคุ้มครองในเต็มที่ไหม เราไม่แน่ใจ แต่ถ้าเลือกแผนประกันที่เราจ่ายได้คุ้มครองเต็มที่แน่นอน เลยอยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้ จ่ายได้แค่ไหน ลองติดต่อกับพนักงานดูก็ได้เขาอาจจะรู้ข้อมูลรายละเอียดเรามากกว่าแต่สำหรับเราไซส์ M เป็นโอเคที่สุดดีใจนะคะ

2020.12.10 16:6

หมูอ้วน

ต้องดูอ่ะค่ะว่าคุณมีรายได้เท่าไหร่ เเละพอจะจ่ายเบี้ยได้ที่เท่าไหร่ตรงนี้เราถึงจะสามารถแนะนำคุณได้ ถ้าจ่ายได้แค่ไม่แรงมากความคุ้มครองก็บอกตรงๆนะว่าปานกลาง อยากให้คุณลองเช็คกับทางตัวเเทนด้วยนะคะเรื่องค่ารักษาพยาบาลต่อครั้ง ค่าห้องอะไรพวกนี้ด้วย และอยากให้ลองเปรียบเทียบดูหลายๆเจ้าค่ะ อย่าเพิ่งตัดสินใจสมัครถ้ายังไม่รู้ข้อมูล

2021.01.09 13:27

รำไพพรรณี

แผนที่น่าจะเหมาะ เลยเราว่าน่าจะเป็นตัวที่2คะ เรื่องของเบี้ยประกันตกปีละ 7พันกว่าบาท เราว่าไม่แพงมากจนเกินไปคะ แล้ววงเงินที่เขาคุ้มครองก็ค่อนข้างที่จะโอเลยคะ ส่วนตัวเราชอบนะคะที่มีแผนประกันแบบนี้คะ อย่างเช่นประกัรสุขภาพส่วนใหญ่เป็นแบบจ่ายทิ้งทั้งหมดแต่ตัวนี้เราสามารถรับเงินคืนได้ด้วยถ้าเราไม่มีโรคที่เขาคุ้มครองภายในสองปี

2021.03.17 4:28

Tiny

@มาสด้า ดีแล้วครับที่คุณก็ทำประกันตัวนี้อยู่ งั้นผมขอถามหน่อยครับว่าบริการของเขาเป็นยังไงก่อนจะซื้อประกันยุ่งยากไหม ครับผมก็สนใจประกันตัวนี้อยู่มาก คือผมมีความมั่นใจว่าผมยังแข็งแรง ไม่น่าจะเป็นโรคร้ายได้ง่ายๆ เราคนในครอบครัวก็ไม่มีประวัติที่จะป่วยด้วยโรคร้ายเลย ญาติผมก็มีแค่ไม่กี่คนแต่ไม่ได้เป็นเพราะกรรมพันธุ์เป็นเพราะการกินกันอยู่ของเขา หนูก็เลยมั่นใจว่าถ้าผมทำประกันตัวนี้ผมน่าจะได้เงินคืน

2021.05.15 7:35

warm>>

มีให้เลือกหลายแบบแผนนะคะประกัน 5 โรคร้าย"ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย ราคาไม่แพงก็มีด้วย เลือกได้ตามที่ผู้เอาประกันภัยสามารถจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวเลยค่ะ แต่ก็ต้องดูรายละเอียดเรื่องความคุ้มครองที่จะได้รับด้วยเพราะว่าต้องมีความแตกต่างกันบ้าง หวังว่าเจ้าของกระทู้จะได้แบบแผนที่ถูกใจและตรงกับความต้องการนะคะ

2021.05.20 14:56

มาสด้า

@tiny ที่ผมเองทำประกันตัวนี้จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้ เสี่ยงเหมือนกันนะ คือคนในครอบครัวก็ไม่ได้มีประวัติการเจ็บป่วยเป็นโรคร้าย แต่ก็เห็นด้วยอย่างที่คุณบอกเดี๋ยวนี้พฤติกรรมการใช้ชีวิตอาหารการกินหรืออากาศก็มีผลต่อสุขภาพ ก็เลยทำประกันตัวนี้ไปก่อนถ้าไม่ป่วยก็ได้เงินคืนก็คิดแบบนี้ครับตอนที่สมัคร ก็สมัครไม่ยากนะครับ

2021.07.21 10:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเพื่อนขายที่ช่วยให้ได้รับเงินคืนด้วยเหรอครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองทุกช่วงอายุไหมคะ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีการคุ้มครอง 5 โรคอะไรบ้างคะ เปรียบเทียบความคุ้มค่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับการที่ไม่เคลมประกันเลย สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี