Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีการคุ้มครอง 5 โรคอะไรบ้างคะ เปรียบเทียบความคุ้มค่า

สำหรับการใช้ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย มีการช่วยคุ้มครองเราจะ 5 โรคร้ายที่พูดถึงนี้มีโรคอะไรบ้างคะ ฉันเองกำลังเปรียบเทียบกับคนอื่นอยู่ค่ะว่ามีการคุ้มครองในโรคที่ฉันกลัวไหม อย่างเช่นโรคมะเร็ง เพราะว่าเป็นโรคที่จำเป็นต้องใช้เงินเยอะในการรักษา เลยอยากจะหาช่องทางเพื่อที่จะเอาไว้ป้องกันความเสี่ยงสำหรับโลกนี้ที่เกิดขึ้นกับฉันด้วยค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นำทาง🧭

ความคุ้มครองจากประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีดังนี้ มะเร็งระยะลุกลาม หลอดเลือดสมอง หัวใจวาย ไตวาย โคม่า เป็นยังไงครับความคุ้มครองเป็นที่น่าพอใจมั้ย ขึ้นอยู่กับสุขภาพและความเสี่ยงของคุณด้วย ถ้ามีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคเหล่านี้ก็น่าสมัครอยู่นะ แต่ถ้าดูแล้วความเสี่ยงน้อย สมัครประกันอื่นก็ได้ครับ

2020.11.19 14:37

เฟริ

ประกันโรคร้ายไม่เคลมมีคืนเท่าที่เรารู้เนี่ยมันไม่ได้คืนเงินค่าเบี้ยประกันทุกปีใช่ไหมล่ะคะเห็นว่ามีเงื่อนไขพิเศษอยู่ด้วยแต่ลองคิดดูดีๆนะคะประกันแค่ 5 โรคร้าย ถ้าเราเจ็บไข้ได้ป่วยธรรมดาเหลือจะเป็นโรคหนักแต่ไม่ได้อยู่ใน 5 โรคร้ายที่คุ้มครองเท่ากับว่าเราจะเสียค่าเบี้ยประกันภัยฟรีๆเลยนะคะเราว่าถ้าจะทำประกันสุขภาพทำตัวที่มันครอบคลุมกว้างๆหน่อยดีกว่า

2020.12.10 16:5

Yaya

แต่แอบเสียดายนิดนึงที่ประกันตัวนี้เค้าจำกัดอายุ ได้แค่ 20-35 ปีเอง ถ้าเกินกว่านี้สมัครไม่ได้อ่ะเสียดาย....(อายุเกิน) แต่อย่างว่ามันจะคุ้มหรอเพราะจริงๆแล้วหลายคนที่ทำประกันสุขภาพเค้าก็หวังผลที่จะให้คุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงอยู่แล้ว แล้วอยากรู้หน่อยว่าถ้าเค้าคืนเค้าจะคืนให้กี่เปอร์เซ็นกัน?? คงไม่คืนให้เยอะหรอกมั้ง....

2021.01.09 6:18

พงษ์ศักดิ์

มีนะครับที่คุ้มครองมะเร็งด้วยนะครับ ว่าแต่ทำไมมาสนใจตัวนี้เหรอครับ เพราะว่าจริงๆแล้วประกันที่เกี่ยวกับมะเร็งโดยตรงเลยก็มีนะครับ แล้วค่าเบั้ยประกันก็ไม่แพงมากด้วยนะครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณ 2พันบาทต่อปีได้ครับ เรื่องการคุ้มครองก็น่าจะดีกว่านี้ด้วยครับ ยังไงห่อนที่คุณจะซื้อรองค้นหาประกันที่เจาะจงก่อนนะครับ

2021.03.16 13:52

99%

@Yaya บริษัทประกันเขาก็ต้องรักษาผลประโยชน์ของเขาบ้างนะคะ เพราะยิ่งคนเราอายุมากขึ้นก็เสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายมากกว่าคนอายุน้อย โดยเฉพาะคนที่อายุ 40 ปีขึ้นไป เขาก็เลยกำหนดให้ว่าคนที่จะซื้อประกันตัวนี้ได้ต้องมีอายุ 20 ถึง 35 ปี เท่านั้น ก็เข้าใจได้ล่ะค่ะ เพราะว่าคนส่วนมาก อายุมากกว่า 35 ปีก็เริ่มที่จะป่วยละ

2021.05.21 14:41

Ampon

ได้รับความคุ้มครองโรคมะเร็งนะสำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" ของซิกน่าประกันภัยน่ะครับ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้หรือคนที่เข้ามาอ่านเป็นกังวลเรื่องโรคมะเร็งมาก ผมว่าลองดูประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งโดยเฉพาะไว้ด้วยก็ดีนะครับ เผื่อจะได้นำมาเปรียบเทียบกันกับตัวอื่นๆ ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อประกัน

2021.05.25 15:46

ท้าเล

@Ampon ก็เห็นด้วยนะครับ ถ้ามีความเสี่ยงโรคมะเร็ง การเลือกทำประกันที่คุ้มครองโรคมะเร็งโดยเฉพาะก็จะได้ความคุ้มครองที่คุ้มค่ามากกว่า แต่ถ้าเป็นห่วงเรื่องโรคร้ายอื่นๆด้วยการเลือกแบบแผนประกันไม่เคลมมีเงินคืน 5 โรคร้ายของซิกน่า ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ ผมเองก็ทำประกันที่คุ้มครองโรคร้ายหลายๆโรคเหมือนกัน แต่ไม่ได้ทำตัวนี้

2021.07.12 9:32

PLANET

@เฟริ ใช้นะคะไม่ได้มีเงินคืนให้ทุกปีสำหรับประกันโรคร้าย ไม่เคลม มีเงินคืน ตัวนี้จะคืนเงินให้ทุกๆ 2 ปีเมื่อไม่ได้มีการเคลมประกัน จริงๆไม่จำเป็นว่าต้องเหมาะกับคนที่มีความเสี่ยงเป็นโรคร้ายก็ได้นะ คนที่กังวลกลัวว่าถ้าเป็นขึ้นมาจะไม่มีเงินรักษาแบบไม่ได้เสี่ยงมากก็ทำได้เพราะอย่างน้อยทุก 2 ปีถ้าไม่ได้เคลมก็ได้เงินคืนก็คุ้มนะคะ

2021.09.09 6:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเพื่อนขายที่ช่วยให้ได้รับเงินคืนด้วยเหรอครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ จะประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย จะได้เลือกได้กำลังที่มี

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองทุกช่วงอายุไหมคะ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับการที่ไม่เคลมประกันเลย สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี