Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับการที่ไม่เคลมประกันเลย สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยครับ

ผมอยากรู้ว่าถ้าเราไม่มีการเครมประกันเลยสำหรับ ประกัน 5 โรคร้าย ของซิกน่าประกันภัย ก็เท่ากับว่าเราก็จะเสียเบี้ยประกันภัยฟรีในแต่ละเดือนสิครับ ผมก็อยากจะได้รับส่วนลดหรือมีโปรโมชั่นอะไรสำหรับคนที่ไม่เคลมไหม จะได้เป็นแรงจูงใจหรือชักจูงคนที่อยากจะสมัครใช้บริการ เพื่อป้องกันโรคร้ายแรงแต่ก็ไม่ใช่ว่าจะเกิดกับเราได้ทุกคนหรือเกิดขึ้นง่ายๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ร่มไทร😀😄

อย่ากังวลไปครับ ค่าเบี้ยประกันที่คุณจ่ายให้ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยไม่เสียเปล่าแน่นอน เพราะคุณจะได้รับเงินทุนประกันคืนทุก 2 ปี เป็นเงินประมาณ 15% ของทุนประกัน ถ้าดูจากโรคร้ายที่ประกันนี้ให้ความคุ้มครองแล้วรู้สึกว่ามันห่างไกลจากตัวคุณ ผมแนะนำให้หาประกันสุขภาพฉบับอื่นไปเลยครับ

2020.11.19 15:11

มิโซะ

สำหรับคนที่อยากได้สิทธิพิเศษในการซื้อประกันเราคิดว่า สิทธิพิเศษก็คือ เราไม่ต้องกังวล เมื่อเราเจ็บป่วยด้วยใช่ไหม และชื่อประกันบอกว่าถ้าเราไม่ใช้เบิกจ่าย เราอาจจะได้เงินคืนด้วยไม่แน่นะคะถ้าคุณเก็บเงินในประกันถึงเวลาที่คุณเจ็บป่วยคุณอาจจะไม่ต้องกังวลเหมือนกับพ่อของของเราแม่ของเรา หรือถ้าคุณไม่ได้ใช้ ประกันตัวนี้ก็ให้เงินก้อนคืนด้วยนะดีมากๆเลยใช่ไหมล่ะ

2020.12.10 16:7

อูเมะ

@คุณมิโซะ...ได้เงินก้อนคืนด้วยหรอคะ?? ไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย เคยได้ยินแต่ว่าเค้าคืนให้ทุกสองปี คืนให้15% เท่านั้นเองถ้าไม่มีการเคลม (สำหรับเราคือน้อยมาก) เลยไม่สมัคร เราว่าอีกแผนนึงน่าสนใจกว่าอีกของที่นี่แหละ ชื่อแผนอุบัติเหตุครอบคลุมทุกสถานการณ์ เลือกแผนคุ้มครองเสริมได้ด้วยนะเวลาเข้ารพ.ก็ไม่ต้องสำรองจ่ายก่อนด้วย ลองดูนะ

2021.01.09 14:31

เพชรแก้ว

อ่านคำถามแล้วก็งงครับ เพื่อนเป็นเหมือนผมไหมครับ คือ ประกันตัวนี้ชื่อก็บอกแล้วครับว่าไม่เคลมมีคืนให้ กรณีที่ไม่เคลมเขาจะคืน% ให้เราทที่15% ของทุกสองปีครับ ส่วนใหญ่แล้วประกันสุขภาพที่เราซื้อๆกัน จะไม่ค่อยได้เงินคืนนะครับเป็นเยี้ยประกันที่เราต้องจ่ายแล้วทิ้งทุกๆปีครับ แต่อันนี้ดีครับถึงจะได้ได้คืนทั้งหมดแต่ก็ยังไงบ้างครับ

2021.03.17 4:28

Loly589

@เพชรแก้ว รู้สึกคล้ายๆกันค่ะ ไม่รู้ว่าเรางงหรือเจ้าของกระทู้เขางง ที่จริงเขาอาจจะคุยกับตัวเองก็ได้นะ แต่พอดีโทรศัพท์อยู่ในมือเลยพิมพ์ไปด้วยแล้วมาโพสต์ซะเลย ถ้าไม่อยากจ่ายค่าเบี้ยประกันเฉยๆก็เลือกประกันที่ให้เงินคืนด้วยมันก็ถูกอยู่แล้ว ประกันตัวที่เขาถามมาชื่อก็บอกอยู่แล้วนะคะว่า "มีคืน" ต้องศึกษาให้ดีก่อนสมัครค่ะ

2021.05.13 15:10

หอยแครง

ทำประกันสุขภาพมันก็ต้องทำใจนะคะไม่ได้เหมือนประกันชีวิตที่จะมีเงินคืนทุกปี การซื้อประกันสุขภาพมันก็คือการที่เราซื้อความเสี่ยงอย่างหนึ่งไว้เพื่อให้เราสบายใจเท่านั้นเอง ถ้าจขกทคิดว่าคุณไม่พร้อมที่จะจ่ายเบี้ยเราว่าอย่างนั้นคุณก็ไปใช้สิทธิ์พวกประกันสังคมหรือบัตรทองอะไรแบบนี้ก็ได้นะคะ ถ้าคุณมีสิทธิ์อยู่แล้วก็ใช้สิทธิ์เถอะ ประหยัดด้วย

2021.05.29 13:2

สาสน้อยปะแป้ง

@Loly589 งงด้วยคนนะคะ สงสัยเจ้าของกะทู้ยังไม่ได้อ่านเงื่อนไขของประกันไม่เคลมมีเงินคืนให้ดีพอมั้ง ก็เลยมีความสับสน ก็อยากจะบอกให้ว่าประกันอันนี้ก็คือเหมาะกับคนที่อยากซื้อประกันคุ้มครองโรคร้ายแรงแต่ไม่อยากจ่ายเบี้ยทิ้ง เพราะถ้าไม่ป่วยก็จะได้เงินคืนไงคะ บางครั้งเราอาจจะเสี่ยงแต่เราก็อาจจะไม่ป่วยก็เป็นไปได้ด้วยนะ

2021.07.14 16:12

Hoon

@สาวน้อยประแป้ง จขกทเขาลงไปคนนึงแล้วนะครับ ว่าคนอื่นๆไม่ต้องงงตามเขาก็ได้ มันก็ไม่แปลกหรอกครับบางคนอาจจะไม่ได้สนใจชื่อของแบบแผนประกันมากก็เลยไม่รู้ ไม่รู้อะไรเลยจริงๆว่าความคุ้มครองเป็นยังไง แต่ตอนนี้คงจะรู้ไปแล้วล่ะครับ แบบแผนประกันนี้ก็เหมาะกับคนที่ไม่เสี่ยงโรคร้ายเหมือนกันนะ ยังไงก็ไม่ถือว่าจ่ายเบี้ยทิ้งอ่ะ

2021.09.10 9:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเพื่อนขายที่ช่วยให้ได้รับเงินคืนด้วยเหรอครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ จะประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย จะได้เลือกได้กำลังที่มี

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองทุกช่วงอายุไหมคะ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีการคุ้มครอง 5 โรคอะไรบ้างคะ เปรียบเทียบความคุ้มค่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับจาก ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี