Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับ เพื่อจะได้เป็นตัวเลือกสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

เห็นว่าได้รับการคุ้มครองจากสวัสดิการไม่พอ ยังสามารถได้รับค่ารักษาพยาบาลเพิ่มเติม สามารถได้รับการคุ้มครองส่วนเกินสูงสุดถึง 4 แสนบาท รายการเบิกค่าห้องพักได้สูงสุดถึง 8,000 บาทต่อวัน เลยอยากจะทราบเกี่ยวกับ ว่ามีแบบแผนให้เลือกกี่แบบแผนครับ จะได้เป็นตัวเลือกสำหรับเงินที่อยู่ในกระเป๋าเงินของผมว่าจ่ายได้ในระดับแผนไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องน้อง!!

เอ..ทำไมข้อมูลของเจ้าของกระทู้กับของเราไม่ตรงกัน คุณบอกว่าโครงการเอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิตให้ความคุ้มครองส่วนเกินสูงสุดถึง 4 แสนบาท เบิกค่าห้องพักได้สูงสุด 8,000 บาทต่อวัน แต่เรารู้มาว่าให้ความคุ้มครองส่วนเกินสูงสุดถึง 5 แสนบาท เบิกค่าห้องพักได้สูงสุด 4,000 บาทต่อวัน ตกลงว่าใครเข้าใจถูก ใครเข้าใจผิดคะเนี่ย😧

2020.11.21 9:31

Keyy

ถ้าเราจะไม่ผิดรู้สึกว่าจะมี 2 3 แบบแผนมั้ง แต่ว่าถ้าจะทำประกันตัวนี้จริงๆเรามีเรื่องที่อยากจะให้ดูนะก็คือค่าเบี้ยประกันคือมีคนรู้จักที่ทำประกันสุขภาพตัวนี้ด้วยเนี่ยแหละแต่ว่าเลือกค่าเบี้ยประกันสูงกว่ากำลังที่ตัวเองจะจ่ายไหวสรุปทำได้ไม่ถึง 10 ปีก็ต้องเลิกเพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันต่อไม่ไหวแล้วทำให้เสียผลประโยชน์ทั้งหมดที่มีพอจะไปทำใหม่ความคุ้มครองก็ได้ไม่เท่าเดิมด้วยนะไม่เข้าใจเหมือนกันเหมือนกับว่าพอไปทำใหม่อีกทีเราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันแพงกว่าที่เคยจ่ายด้วย

2020.12.12 16:53

Juree

@k.น้องน้อง!! จริงๆมันก็มีตั้งหลายแผนค่ะมันไม่ได้มีแผนเดียว ในแผนของประกันตัวนี้มันขึ้นอยู่กับอายุของผู้สมัครด้วยนะ เหมือนว่าถ้าอายุยิ่งเยอะค่าเบี้ยประกันก็จะสูงตามเหมือนกัน ตรงนี้ถ้าคุณอยากจะสมัครต้องเลือกให้ตรงกับอายุของคุณนะคะ เราคิดว่าเดี๋ยวตัวแทนเค้าก็คงจะบอกคุณเองแหละค่ะว่าคุณควรจะเลือกแผนไหนดี

2021.01.13 2:19

ธิดาวรรณ์

เรื่องแผนประกันของสุขภาพเสรอมตัวนี้ค่อนข้างงงคะไม่แน่ใจว่ามันมี3หรือว่า6แผนการคุ้มครองคะ เพราะในเอกสารที่แสดงเรื่องการคุ้มครองเขาลงไว้แค่3เองคะ แต่พอมาถึงตัวอย่างการเลือกแผนการคุ้มครอง ปรากฏว่ามีมา6แผนการคุ้มครองคะ ตกลงคือมันมีเท่าไรกันแน่ๆคะ แต่ที่ทราบแน่เลยคือราคาค่อนข้างสูงมากเลยคะ สำหรับแผนที่คุ้มครองเยอะๆ

2021.03.20 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองกับ covid-19 ที่กำลังระบาดในตอนนี้ไหมครับ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าห้องได้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนเกินมากแค่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผู้หญิงสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

กรณีแบบไหนบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

อายุ 35 สามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี