Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการให้การคุ้มครองกับ covid-19 ที่กำลังระบาดในตอนนี้ไหมครับ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ถึงแม้ว่าจะเริ่มดูลดลงแล้ว แต่ก็ดูเหมือนว่ายังน่าเป็นห่วง สำหรับโรคระบาดไวรัสโคโรน่า ที่ใครๆที่เกิดเป็นขึ้นมาแล้วมีผลทำให้ตายได้เลยทีเดียว อยากรู้เหมือนกันครับว่ามีการคุ้มครองเกี่ยวกับ การตรวจเจอหรือว่าป่วยเป็น covid-19 ไหมสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ใช้บริการอยู่แต่อยากจะมีความมั่นใจมากขึ้น กับการคุ้มครองครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@พ้ฒน์=3957

คุ้มครองหลายโรคอยู่นะครับสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ให้คุ้มครองครบทั้งโควิด-19 โรคระบาด โรคทั่วไป และโรคร้ายแรง แต่รายละเอียดของโรคต่างๆคงบอกได้ไม่หมด เจ้าของกระทู้ต้องเข้าไปดูรายละเอียดอีกที หรืออาจจะมีคนเข้ามาคอมเม้นท์เพิ่ม อ้อ!คุณมีประกันนี้อยู่แล้วนี่ คงมีข้อมูลอยู่บ้างนะครับ

2020.11.21 9:3

Maji

ทำไมกลัว covid ขนาดนี้แหละถ้าอย่างนั้นก็ซื้อประกัน covid ไปเลยไหมจะได้แน่ใจเลยว่าคุ้มครอง covid แน่ๆเคยเห็นในทีวีนะเขาบอกว่าถ้าติด covid ได้เงินเป็นล้านเลยแสดงว่ายอดการติด covid ในประเทศไทยก็ยังไม่กี่เปอร์เซ็นต์ ถ้ากังวลเรื่อง covid หรืออยู่ในเขตเสี่ยงให้ซื้อประกัน covid ไปเลยค่ะแนะนำจะได้ชัวร์ๆนะสุดท้ายนี้รักษาสุขภาพดีๆนะคะอย่าไปติด covid ที่ไหนน่ะ

2020.12.16 15:2

Daisy

คุณต้องอ่านดีๆค่ะ เราเองก็ไม่รู้หรอกว่าประกันตัวนี้เขาครอบคลุมถึงโรค covid จริงๆไหม อันที่จริงช่วงนี้มีประกันหลายตัวเลยนะที่เป็นประกันเกี่ยวกับ covid โดยตรง ถ้าคุณไม่แน่ใจก็ลองสอบถามตัวแทนดูดีกว่า เพราะว่าถ้าเค้าไม่คุ้มครองก็ไปสมัครประกันโควิดตัวอื่นๆแทนก็ได้นะ หรือแม้แต่เซเว่นอีเลฟเว่นก็ยังมีขายประกันตัวนี้เลย ยังไงลองดูนะคะ

2021.01.12 9:51

ธนวัฒน์

เรื่องรักษา อันนี้ผมไม่ค่อยแน่ใจนะครับ แต่ประกันตัวนี้เป็นการคุ้มครองจ่ายค่าห้องเวลานอนรักษาตัวที่โณงพยบาลใช่ไหมครับ ผมว่าถ้าเป็นแบบนี้น่จะได้นะครับ เพราะว่าไม่ได้แจ้งว่าโควิดจะยกเว้นนะครับ แต่เอาจริงๆนะครับ โควิดนี่เวลาที่รักษาแต่ละทีผมเห็นบางคนรักษาตัวเป็นเดือนๆเลยนะครับ นี้ถ้าไม่คุ้มครองอะไรเลยผมว่าแย่แน่ๆครับ

2021.03.20 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถเบิกค่าห้องได้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนานๆ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต ช่วยให้ได้รับการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในส่วนเกินมากแค่ไหนคะ

โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการครับ เพื่อจะได้เป็นตัวเลือกสำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผู้หญิงสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองหรือสมัครใช้บริการได้ไหมคะ สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

กรณีแบบไหนบ้างคะที่จะไม่ได้รับการคุ้มครอง สำหรับโครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

อายุ 35 สามารถสมัครใช้บริการได้ไหมครับสำหรับ โครงการ เอ็กซ์ตร้าแคร์ พลัส เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี