Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรไหมคะถ้าจำเป็นต้องสมัครใช้บริการให้กับเด็กๆเพื่อจะได้รับการคุ้มครองจาก แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ตามความคิดของตัวเองแล้วแม้แต่เด็กๆก็สามารถสมัครใช้บริการ ของแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อจะได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพและอุบัติเหตุที่เกิดขึ้น เพื่อช่วยเหลือเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาลเอกชนที่เตรียมไว้ แต่มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่พ่อแม่ที่จากจะพาลูกไปสมัครจำเป็นต้องรู้ไว้คะ เพื่อจะได้เตรียมตัวหรือเตรียมใจสำหรับเรื่องนี้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ร่ำไร(┬┬﹏┬┬)

เจ้าของกระทู้อยากสมัครแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัยให้กับลูกใช่มั้ยครับ เรื่องเงื่อนไขของการใช้บริการนี่หมายถึงเรื่องอายุของผู้เอาประกันภัยหรือเปล่า ลูกของคุณอายุเท่าไหร่ จะสมัครใช้ประกันนี้ได้เหรอครับ ผมก็ไม่แน่ใจเรื่องอายุของผู้สมัคร ประกันบางแผนให้เด็กอายุ 1 เดือนสมัครได้ด้วย ว่าแต่ทำไมคุณถึงอยากสมัครประกันนี้ให้ลูกล่ะครับ

2020.11.25 14:3

Naii

ในกรณีที่คุณมีประกันหลายตัวแล้ว อันนี้ดีนะถ้าจะสมัครให้ลูกแต่ถ้าคิดอีกแบบนึงนะถ้าคุณสมัครให้ลูกแสดงว่าถ้าลูกคุณป่วยมันก็เบิกได้ถูกไหมแต่ในกรณีที่ลูกเสียชีวิตคุณก็จะได้เงินแต่ฟังดูมันกลับกันถ้าคุณป่วยซึ่งคุณจะมีโอกาสป่วยมากกว่าลูกถ้าคุณอายุมากแล้วและคุณจำเป็นต้องใช้เงินมากกว่าในการรักษา ถ้าเทียบกับโอกาสการเสียชีวิตก็คุณเสียชีวิตได้ง่ายกว่าเด็กๆด้วยถึงแม้เด็กสมัยนี้จะซนแต่เขาก็มีอายุยืนกว่าผู้ใหญ่นะลองคิดดูดีๆในเรื่องนี้คุณจะได้รู้ว่าสมัครให้ตัวเองก่อนหรือว่าสมัครให้ลูกก่อนสำหรับในมุมมองผมคิดว่าสมัครให้ตัวเองก่อนดีกว่านะ

2020.12.23 16:7

Hanna_s

ทำไมคุณไม่ไปสมัครประกันสุขภาพของเด็กไว้ให้ลูกแล้วตัวคุณก็สมัครแผนนี้แทนล่ะคะ?? หรือสมัครประกันชีวิตของเราไว้ เผื่อเราเป็นอะไรลูกก็ยังได้รับผลประโยชน์นะคะ ส่วนประกันสุขภาพเด็กที่อยากจะให้ทำไว้เพราะมันครอบคลุมโรคที่เกี่ยวกับเด็กโดยตรง ถ้าสมัครของผู้ใหญ่บางครั้งมันไม่ค่อยตอบโจทย์นะคะ อยากให้จขกทคิดเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วย

2021.01.20 9:48

จันจิรา

ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อประกันสุขภาพให้กับลูก ไม่ทราบว่าได้เชคบ้างไหมคะว่าค่ารักษาแต่ละครั้งในโรงพยาบาลเอกชนมีค่ารักษาตกที่เท่าไร อย่างเช่น เรื่องของห้องพักกับค่าอาหาร ประกันตัวนี้จ่ายให้เหมาะกับโรงพยาบาลนั้นไหม ซึ่งถ้าดูแล้วว่าไม่เหมาะ อาจต้องเปรียบกับเจ้าอื่นๆก่อนคะ มันใจว่าในที่สุดคุณจะหาจนเจอคะ สำหรับประกันที่เข้ากับลูกคุณจริงๆ

2021.03.26 15:41

ศรีรัตน์

เอาใจไปเลยคะ พี่ จันจิรา ปกติแล้วเวลาที่เราจะซื้อประกันก็มักจะดูว่าคุ้มครองอะไรอย่างไรบ้าง แต่ลืมเชคคะว่าที่บ้านโรงพยาบาลที่เข้ารักษา มีการคิดค่ารักษาอย่างไรบ้าง อย่างที่บ้านของหนู ถ้าค่าห้อง ก็จะอยู่ที่ 4-5พันบาทคะ ประกันตัวนี้ คุ้มครองไม่ถึง แน่นอนเลยคะ เวลาจะซื้อประกัน พวกนนี้ ต้อง เชคเยอะมากเลยนะคะ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีการกำหนดช่วงอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการเอาไว้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่เกิดขึ้นในโรงพยาบาลที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยค่ะ

เมื่อเกิดการเจ็บป่วยเกิดขึ้นภายใน 30 วันหลังจากสมัครใช้บริการจะได้รับการคุ้มครองไหมครับ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อเดินทางไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับสำหรับประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนอื่นอย่างไรบ้างเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์คะ

เตรียมเอกสารวุ่นวายไม่ฆ่าในการเครมประกันในแต่ละครั้งสำหรับ แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี