Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนอื่นอย่างไรบ้างเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์คะ

พอได้อ่านเกี่ยวกับการคุ้มครองอุบัติเหตุและสุขภาพ แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบว่าแบบแผนที่ 2 มีความแตกต่างกันอย่างไรเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์กับแบบแผนอื่นๆ เพราะดูเหมือนว่าค่าเบี้ยประกันภัยจะอยู่ในระดับกึ่งกลาง ไม่แพงมากเกินไปและไม่ต่ำมากเกินไป อยากจะรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ด้วยค่ะว่าให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรและเป็นอย่างไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ว่านหวาน( ̄o ̄) . z Z

ถ้าดูทีละรายการที่แผนโอปอลของเอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครอง ทั้ง 3 แผนให้วงเงินสำหรับค่าใช้จ่ายในส่วนนั้นๆใกล้เคียงกันมาก ต่างกันในส่วนของค่าห้อง ค่าอาหารและพยาบาล ค่าห้อง ICU รายการที่ว่ามาเนี่ยวงเงินที่ได้จะต่างกันค่ะ ส่วนตัวเราคิดคล้ายกับเจ้าของกระทู้ว่าแผนโอปอล 2 น่าสนใจดีเพราะเป็นแผนกลางๆไม่สูงหรือต่ำเกินไป

2020.11.25 13:48

Naii

แต่ตัวเองดีๆนะครับเพราะช่วงนี้น่าจะเกิดอุบัติเหตุบ่อย เราเม้นตอนนี้ใกล้ๆช่วงสิ้นปีแล้วหลายคนกินดื่มและไม่สนใจผู้คนรอบข้างเลยสงสัยว่าช่วงนี้จะเกิดอุบัติเหตุบ่อยๆด้วยไปไปไหนเดินทางต้องระมัดระวังด้วยนะครับคนเมาเยอะ และหลายคนก็ขับรถเร็วถ้ามีประกันสักตัวมันจะช่วยให้คุณคิดว่า ไม่นอนโรงพยาบาลดีกว่า ส่วนตัวผมเองก็มีประกันหลายตัวนะครับของบริษัทเอ็ทน่าประกันภัยก็มีตัวนึงครับเลยทุกครั้ง ไม่ได้กังวลว่า ถ้าเป็นอุบัติเหตุจะมีค่าใช้จ่ายไหม

2020.12.23 16:6

soontorn

อะไรกันครับคุณไม่รู้ว่าแผนประกันนี้คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้างแต่ทำไมคุณถึงอยากจะสมัครหรอครับ??? ผมงง.. หาข้อมูลรึยังครับว่าประกันแผนนี้เป็นยังงัย?? สำหรับประกันแผนโอปอลเป็นประกันสุขภาพที่พ่วงอุบัติเหตุ ซึ่งตรงนี้จขกทต้องดูด้วยนะครับว่าคุ้มครองเกี่ยวกับโรคอะไรบ้าง?? ค่าเบี้ยเป็นยังงัย อย่าดูแต่เรื่องวงเงินคุ้มครองนะครับ

2021.01.20 9:47

คชรินทร์

การคุ้มครอง ในแผนที่สอง ก็ต่างกับแผนที่1 ไม่มากเท่าไรหลอกครับ อย่างเรื่องค่าห้องพยาบาลกับค่าอาหาร ก็ได้ เพิ่มจาก 2พันเป็น3พันบาทครับ ซึงเอาจริงๆนะครับ ถ้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลเอกชน ค่าห้องยังไม่พอเลยครับ แต่ดีอย่างหนึ่งครับ ที่ค่ารักษาพยาบาลเขามีวงเงินให้ประมาณ5แสนบาทครับ ซึ่งทางโรงพยาบาลน่าจะช่วยให้พอจ่ายค่าห้องได้ครับ

2021.03.26 15:41

ไชยพฤกษ์

ความแตกต่างที่ว่าคือเรื่องการคุ้มครอง เหรอครับ ถ้าเป็นมนส่วนนี้ไม่แตกต่างครับ ยังคุ้มครองทุกอย่างเหมือนกับแผนการคุ้มครองที่1ครับ แต่ที่ต่างจากการคุ้มครองแผนที่1และ3 คือ วงเงินมากกว่าแผนที่1ครับ แต่ก็ยังสู้กับวงเงินคุ้มครองค่ารักษาของแผนการคุ้มครองที่3ไม่ได้ครับ เพราะว่าต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยนะครับ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีการกำหนดช่วงอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการเอาไว้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่เกิดขึ้นในโรงพยาบาลที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยค่ะ

เมื่อเกิดการเจ็บป่วยเกิดขึ้นภายใน 30 วันหลังจากสมัครใช้บริการจะได้รับการคุ้มครองไหมครับ

All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรไหมคะถ้าจำเป็นต้องสมัครใช้บริการให้กับเด็กๆเพื่อจะได้รับการคุ้มครองจาก แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อเดินทางไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับสำหรับประกันภัยนี้

เตรียมเอกสารวุ่นวายไม่ฆ่าในการเครมประกันในแต่ละครั้งสำหรับ แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี