Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่ารักษาพยาบาลอะไรบ้างที่เกิดขึ้นในโรงพยาบาลที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองหรือเงินชดเชยค่ะ

อยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการ แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างคะที่จะทำให้เราไม่สามารถได้รับค่ารักษาพยาบาลที่เกิดขึ้นภายในโรงพยาบาล เพราะบางครั้งเดียวจะเข้าใจอย่างชัดเจนและตั้งแต่แรกก่อนว่า มีการยกเว้นค่าบริการบางอย่างที่จะไม่สามารถจ่ายให้ได้ จะได้จ่ายเองสำหรับฉันและครอบครัวที่เลือกใช้บริการนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ร่ำไร(┬┬﹏┬┬)

มีบ้างครับสำหรับค่ารักษาพยาบาลที่จะไม่ได้รับความคุ้มครองหรือเงินชดเชยจากแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย คล้ายๆกับประกันสุขภาพอื่นๆล่ะครับ อย่างเช่น สภาพที่เป็นมาก่อนเอาประกันภัย หรือค่ารักษาพยาบาลของการเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นภายใน 30 วันแรกนับจากวันที่กรมธรรม์มีผลบังคับใช้ โรคทางพันธุกรรม อะไรทำนองนี้น่ะครับ

2020.11.25 14:13

Jaja

เคยประสบอุบัติเหตุมอเตอร์ไซค์ชนท้ายรถบรรทุกตอนนั้นคิดว่าใช้ประกันของรถมอเตอร์ไซค์ด้วยแล้วก็ใช้การของตัวเองด้วยแต่มีบางสิ่งที่มันเบิกไม่ได้นะนอกเหนือจากพรบแล้วก็ต้องเกิดจากประกันก็คือค่ากระดูกอ่อนที่เปลี่ยนหัวเข่าน่ะอันนี้ต้องจ่ายเพิ่มประมาณ 1,500 บาทเท่านั้นก็ก็ยอมรับได้นะแต่ว่ามันไม่สามารถเบิกได้เพราะมันเป็นวัตถุทางแพทย์ที่พิเศษ แต่บางทีอาจจะมีค่าใช้จ่ายแบบนี้เพิ่มขึ้นมาด้วยก็ได้ เราคิดว่าน่าจะไม่เยอะ

2020.12.23 16:7

pisit

ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าคุณอยากจะเบิกได้คุณก็ต้องศึกษาเงื่อนไขให้ดีๆครับ ต้องถามตัวแทนให้ชัดเจนไปเลยว่ามีโรคไหนบ้างที่เขาจะคุ้มครองแล้วมีโรคไหนบ้างที่เขาไม่คุ้มครอง แล้วยังมีกรณีบางคนเพิ่งเริ่มทำประกันด้วยนะครับ ถ้าเพิ่งเริ่มสมัครทำประกันไม่ถึง 1 เดือนยังไม่มีสิทธิ์ที่จะเคลมได้นะครับ ต้องรอให้ครบ 30 วันขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครองครับ

2021.01.21 5:39

พันธ์ศักดิ์

เรื่องค่ารักษาพยาบาลถ้าเป็นเรื่องการเจ็บป่วยแบบปกติ ประกันตัวนี้สามารถคุ้มครองเราได้ทันที รวมไปถึงเมื่อมีอุบัติเหตุก็คุ้มครองเราทันทีเลย แต่มีข้อแม้เรื่องระยะคุ้มครองนะครับ ประกันสุขภาพจะใช้งานได้ต้องมาอายุ 30วันขึ้นไปครับ น่ากังวลนะครับถ้าเราเจ็บป่วยก่อนขึ้นมา มีทางออกทางเดียวต้องเข้ารักษาใช้สิทธรักษา 30บาท แน่ๆครับ

2021.03.27 8:44

พรวลัย

ที่ไม่คุ้มครองเลยน่าจะเป็นเรื่องของค่ารักษาเกี่ยวกับอุบัติเหตุนะคะถ้าคุณต้องการการคุ้มครองในการรักษาต้องไปซื้อประกันส่วนบุคคลตัวนี้เพิ่มเอานะะเราเองก็ซื้อมานะคะ ค่าเบี้ยประกันที่เราจ่าย เราจ่ายที่ 2500บาทคะ แต่การคุ้มครองค่ารักษา เราได้มาที่5หมื่นบาทคะ ค่ารักษาที่เขาจ่ายนี้สามารถรักษาได้ทุกอุบัติเหตุเลยนะคะ

2021.04.30 7:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีการกำหนดช่วงอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการเอาไว้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เมื่อเกิดการเจ็บป่วยเกิดขึ้นภายใน 30 วันหลังจากสมัครใช้บริการจะได้รับการคุ้มครองไหมครับ

All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรไหมคะถ้าจำเป็นต้องสมัครใช้บริการให้กับเด็กๆเพื่อจะได้รับการคุ้มครองจาก แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อเดินทางไปต่างประเทศสามารถได้รับการคุ้มครองไหมครับสำหรับประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันกับแบบแผนอื่นอย่างไรบ้างเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์คะ

ประกันภัยสุขภาพ

เตรียมเอกสารวุ่นวายไม่ฆ่าในการเครมประกันในแต่ละครั้งสำหรับ แผนโอปอล 2 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี