Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย หากเกิดเหตุมีการฆาตกรรมจะได้รับเงินชดเชยจากเหตุการณ์นี้ไหมครับ

ในกรณีที่มีการเกิดเหตุฆาตกรรม ที่ทำให้ผู้ที่สมัครใช้บริการแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย ถึงขั้นเสียชีวิต สามารถได้รับสิทธิประโยชน์หรือการคุ้มครองจากแผนประกันภัยนี้ไหม ขอดูเหมือนว่าเบี้ยประกันภัยที่จ่ายก็ราคาสูงอยู่เหมือนกัน ผมเลยคาดหมายเกี่ยวกับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในตอนที่เสียชีวิต จากการโดนทำร้ายด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นักบิน🛫🛫

หากการเสียชีวิตมาจากการฆาตกรรม ไม่น่าจะได้รับความคุ้มครองจากแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัยนะครับเพราะมันไม่ใช่อุบัติเหตุ สำหรับการฆ่าตัวตายก็เช่นกันผู้รับผลประโยชน์จะไม่ได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ เนื่องจากเป็นการจงใจให้เกิดความเสียหายถึงชีวิต แต่ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุอื่นๆได้วงเงินเยอะอยู่ครับ

2020.11.27 7:47

Ana

คุณรู้ไหมตอนที่ผมอ่านความคิดเห็นของคุณผมคิดถึงคดีฆาตกรรมหลายคดีที่เกิดขึ้นในเมืองนอกและบางคู่ทำประกันให้กับคนในครอบครัวแล้วก็วางแผนฆาตกรรมผมไม่รู้ว่าตอนนี้ประเทศไทยถึงขนาดนั้นไหมแต่พอได้อ่านความคิดเห็นของคุณบางครั้งผมก็นึกเสียว่าอยู่เหมือนกันนะเพราะเดี๋ยวนี้เศรษฐกิจก็แย่หลายคนทำได้ทุกอย่างเพื่อเงิน แต่ขอเตือนไว้นะครับทุกคนที่คิดจะทำแบบนี้คุณจะไม่มีวันมีความสุขกับการใช้เงินของคุณที่หามาได้โดยวิธีที่ทำให้คนอื่นเอาเลือดลงดินของคุณใช้วิธีสันติ หรือกินมื้อก็ยังดีกว่าฆ่าคนอื่นนะครับ

2020.12.29 16:57

แอริน

แปลกใจว่าคนที่เอาเงินประกันโดยการฆาตกรรมเนี่ยเขาไม่คิดบ้างหรอว่าตำรวจยังไงก็ต้องจับได้อยู่ดี ต่อให้เป็นคดียากๆตำรวจเดี๋ยวนี้เก่งจะตาย ยากมากเลยที่จะรอด แบบนี้คงต้องไปใช้เงินในคุกแล้วล่ะ ถ้าใครหวังจะรวยโดยวิธีนี้แล้วล่ะก็….ยากบอกเลย ถ้าเรามีบริษัทประกันเราเองก็คงไม่คุ้มครองเหมือนกันแหละคดีฆาตกรรมอะไรแบบนี้หรือฆ่าตัวตาย ไม่งั้นบริษัทเจ๊งแน่ๆ

2021.01.28 5:18

ธันยพร

คิดว่าคนแบบนี้ต้องใจกล้ามากเลยคะ ถึงสมารถทำแบบนี้ได้คะ อ่านแล้วคิดถึงในหนังต่างประเทศเลยคะที่สร้างเหตุการเหมือนกับเป็นอุบัติเหตุ แอบไปตัดสาบเบรคบ้างอะไรบ้าง ดูแล้ว หลายคนคงอยากทำตามแน่ๆเลยคิดว่าคงได้เงินประกัน จริงอยู่ได้เงินประกันแต่ท้ายที่สุดก็ต้องคืนเงินให้กับทางประกันคะ ไม่คุ้มกับชีวิตหลอกคะ ติดคุกแน่นอน

2021.03.30 15:20

วรรนรีย์

แปลกนะคะ พี่ที่เป็นห่วงในเรื่องเหตุการณ์แบบนี้ ไม่ค่อยมีใครกังวลเรื่องนี้เท่าไรนะค ไม่ทราบว่าตัวพี่เองมีความเสี่ยงที่จะโดนทำร้ายร่างกายจนทำให้พี่ต้องเสียชีวิตเหรอคะ ถ้าเป็นแบบนี้ หนูว่าพี่ไปลงบันทึกประจำวันเอาไว้ก่อนน่าจะดีกว่าคะ แบบถ้าพี่เป็นอะไรขึ้นมาจริงๆทางตำรวจจะได้ตามตัว ผู้ต้องสงสัยได้ถูกตัวคะ

2021.04.29 5:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย จากแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มากน้อยแค่ไหนคะ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันภัยขนาดนี้สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อสมัครใช้บริการเสร็จแล้วสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองโดยทันทีเลยไหมครับ

ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 1

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี