Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อสมัครใช้บริการเสร็จแล้วสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองโดยทันทีเลยไหมครับ

ผมอยากรู้ว่าเมื่อเราสมัครใช้บริการแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย เราจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพ แล้วเมื่อเราเกิดอุบัติเหตุขึ้นโดยทันทีหรือวันนั้นเลยไหมครับ เพราะว่าเบี้ยประกันจำเป็นต้องจ่าย และการคุ้มครองก็จะเริ่มตั้งแต่เราเริ่มจ่ายเบี้ยประกันเลยไหม ผมไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขในเรื่องนี้เพราะดูเหมือนว่าสำคัญ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🦀ปูนิ่ม จิ้มซีฟู้ด

หวังว่าจะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนั้นนะคะ สมัครปุ๊บเจ็บปั๊บเนี่ย เจ็บฟรี จ่ายจริง คนที่จ่ายไม่ใช่ประกันแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัยนะ แต่เป็นผู้เอาประกันภัยที่เพิ่งสมัครไปนี่ล่ะค่ะ เพราะสภาพที่เป็นมาก่อนเอาประกันภัยหรือค่ารักษาพยาบาลของการเจ็บป่วยที่เกิดขึ้นภายใน 30 วันแรกนับจากวันที่กรมธรรม์มีผลบังคับจะไม่ได้รับความคุ้มครองค่ะ

2020.11.27 6:53

Book

เคยเจอนะครับหลายคนน่ะตอนที่ไปสมัครประกันเสร็จแล้วกลับมาจากประกันทันทีอาจจะโดนรถชนหรือว่าเกิดอุบัติเหตุแต่ว่าคุณอย่าลืมนะครับทุกอย่างมีเวลาดำเนินงานไว้กับศาลจะไปถึงเจ้าหน้าที่กว่าข้อมูลของคุณจะถูก Confirm โดยแพทย์กว่าผู้ตรวจสอบเขาจะตรวจความถูกต้องเกี่ยวกับประวัติที่มาของคุณคุณกับเอาใบเอกสารอะไรไม่รู้มาเบิกแล้วคุณคิดดูเขาบางทียังไม่พิมพ์คุณเป็นสมาชิกแล้วมั้งแต่คุณกลับบอกว่าขอใช้สิทธิ์สมาชิกหน่อยก็เลยผมรู้ว่ามันควบคุมสถานการณ์ไม่ได้ทั้งหมดแต่ถ้าคุณรู้ตัวว่าคุณจะเจ็บหลังจากที่ทำประกันทันทีก็เลี่ยงขับรถมาจากครับ ไม่ขับรถอาจจะไปกับคนอื่นหรือเรื่องที่จะไปสถานที่อันตรายก็ได้

2020.12.29 16:56

Waiwai

จริงๆเป็นแบบนี้แทบทุกที่เลยค่ะสำหรับบริษัทประกัน บางที่30-60วันเลยก็มี เพราะเป็นช่วงที่เค้าต้องตรวจสอบข้อมูลของเราเกี่ยวกับประวัติสุขภาพ ดังนั้นในช่วงหลังจากสมัครไปแล้วอาจจะยังไม่คุ้มครองเราทันที จขกทก็ต้องใจเย็นๆนะคะ พยายามดูแลระวังและรักษาสุขภาพให้ดีๆไปก่อน หรือถ้าเกิดเจ็บป่วยขึ้นมาก็ใช้ประกันสังคมไปก่อนก็ได้นะคะ(ถ้ามี)

2021.01.27 6:6

พิรุณรัตน์

ไม่ต้องเครียดไปคะที่เราต้องรอเรื่องการคุ้มครอง ที่จริง เรื่องระยะรอคอย นี้เป็นกันทุกเจ้าคะ บางเจ้า มีด้วยนะคะ ว่า ถ้าตรวจเจอมะเร็ง ภายในหกเดือนของการทะประกัน ประกันก็ไม่คุ้มครองด้วยนะคะ ถ้าจะซื้อ ช่วงที่รอการคุ้มครองทำงาน ตัวแทนประกันบอกเราเลยคะว่า ช่วงนั้นห้ามเจ็บห้ามป่วย ต้องทำร่างกายให้แข็งแรง บอกเลยใครจะทำได้

2021.03.30 14:58

สัมฤทธิ์

ในกรณีที่คุณถามก็น่าคิดนะครับ เพราะว่าอุบัติเหตุไม่ใช้เป็นโรคที่เราทราบว่าต้องเป็นแน่ๆใช่ไหมครับ ผมว่านะครับ ในกรณ๊ที่คุณซื้อสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับอุบัติเหตุเข้าไปด้วย เรื่องการคุ้มครอง อาจต้องเป็นการตัดสินจากบริษัทประกันนะครับว่าจะให้หรือไม่ บางครั้งเขาก็ให้นะครับ แต่ต้องดูเป็นรายๆไปนะครับ แต่ก็ต้องทำใจไว้ด้วยนะครับ

2021.04.29 5:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย หากเกิดเหตุมีการฆาตกรรมจะได้รับเงินชดเชยจากเหตุการณ์นี้ไหมครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย จากแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มากน้อยแค่ไหนคะ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันภัยขนาดนี้สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 1

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี