Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครองคะ

อยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขที่เราจำเป็นต้องรู้เกี่ยวกับการคุ้มครองทั้งในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุค่ะ มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องรู้ว่าจะไม่สามารถได้รับการคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย นี้ได้ จะได้เข้าใจตอนที่ทำการสำรองจ่ายหรือการเบิกเงิน และทำใจไว้ล่วงหน้าว่าอะไรสามารถเบิกได้แล้วไม่ได้ในค่ารักษา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นักบิน🛫🛫

ไม่แน่ใจว่าที่คุณถามมาว่า "แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่ได้รับการคุ้มครอง?" หมายถึง ในเรื่องของสุขภาพหรืออุบัติเหตุครับ หรือทั้งสองอย่างเลย ผมขอบอกในเรื่องของอุบัติเหตุละกัน ก็เป็นปกตินะถ้าเกิดอุบัติเหตุเพราะดื่มสุรามึนเมาแล้วมาขับขี่รถ กรณีนี้ไม่ให้ความคุ้มครองแน่ๆครับ

2020.11.27 7:5

Ana

ผมเน้นไปที่เรื่องการจ่ายเบี้ยให้ต่อเนื่องนะ เพราะอะไรรู้ไหมเพราะถ้าคุณไม่จ่ายเบี้ยต่อเนื่องมันจะทำให้คุณมีเครดิตไม่ดีเหมือนกับการที่คุณซื้อบัตรเครดิตโดยการฝากเงินที่ธนาคารเป็นประจำหรือคุณทำให้เขารู้ว่าคุณมีวินัยทางการเงินที่ดีอย่ามองข้ามเรื่องนี้นะครับประกันเป็นเรื่องของระยะเวลาการนิคมซึ่งความมั่นคงไปเรื่อยๆให้กับบริษัทประกันบริษัทประกันจะมองว่าคนเป็นลูกค้าที่ดีมากเขาจะไม่มีวันทิ้งคุณในวันที่คุณลำบากครับคุณแค่ต้องจัดระเบียบชีวิตจ่ายประกันให้ตรงเวลาและไม่พยายามทำบางอย่างเพื่อให้ได้ประกันโดยวิธีผิดขอให้ใช้มันในเวลาที่คุณลำบากจริงๆสุดท้ายนี้ก็อยากให้คุณชื่อสัตย์กับตัวเองซื่อสัตย์กับประกันที่คุณมี

2020.12.29 16:56

P.45

ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับเรื่องที่คุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองก็มีประเด็นเรื่องเกี่ยวกับการที่คุณมีโรคประจำตัวอยู่แล้วแล้วก็มาสมัครแผนประกันตัวนี้ ถ้าเขาตรวจพบว่าคุณเองก็มีโรคนี้เรื้อรังมานาน เขาก็อาจปฏิเสธความคุ้มครองกับคุณได้ หรือถ้าถึงขั้นร้ายแรงที่สุดก็คือเขาอาจจะยกเลิกสัญญาเลยก็ได้นะ ดังนั้นเมื่อกรอกใบสมัครต้องเปิดเผยข้อมูลเกี่ยวกับโรคประจำตัวด้วยนะครับ

2021.01.28 5:12

ไชยวาที

มีหลายเรื่องครับ ที่ประกันตัวนี้จะไม่คุ้มครองครับ เอาแบบที่เราเข้าใจเลยครับ กรณีที่เราฆ่าตัวตายหรือว่า โดนฆ่าเพื่อเอาประกัน ประกันตัวนี้ไม่ครองครับ ไม่สิ เกลือบจะทุกประกันเลยครับ ที่ไม่คุ้มครอง แล้วถ้าเป็นประกัน น่าจะมีเรื่องของเป็นมะเร็งหรือว่าเนื้องอกครับเขาไม่คุ้มครองในส่วนนี้ให้ครับ แต่ไม่คุ้มครองจะน้อยกว่าคุ้มครองครับ

2021.03.30 14:58

สัมฤทธิ์

แนะนำพี่ที่ถามเลยครับ เนื่องจากประกันตัวนนี้เป็นการคุ้มครองที่ดีที่สุดของแผนประกันสุขภาพตัวนี้ครับ ผมแนะนำว่าให้กลับไปอ่านในตัวสัญญานะครับ ว่าเขาไม่ค้อมครองในเรื่องอะไรบ้าง เพราะถ้าทำไปแล้ว ค่าเบี้ยประกันของแผนการคุ้มครองนี้แพงมากๆนะครับ ผมกลัวว่าถ้าไม่ดูเรื่องนี้พี่อาจไม่ได้รับการคุ้มครองในส่วนที่พี่ต้องการนะครับ

2021.04.29 5:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,All (อุบัติเหตุ)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย หากเกิดเหตุมีการฆาตกรรมจะได้รับเงินชดเชยจากเหตุการณ์นี้ไหมครับ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตสามารถได้รับเงินชดเชย จากแผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มากน้อยแค่ไหนคะ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันภัยขนาดนี้สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในต่างประเทศด้วยไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อสมัครใช้บริการเสร็จแล้วสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองโดยทันทีเลยไหมครับ

ประกันชีวิต

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แผนแพลทินั่ม แผน 5 เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 1

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี