Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

พอได้อ่านมาบ้างครับ สำหรับการคุ้มครองจากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย กำลังตั้งใจว่าจะเลือกใช้บริการ แต่ก็อยากทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองว่า ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง และมีวงเงินคุ้มครองหรือสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่เราจะได้รับ จากการใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🍩🍩Missโดนัท🍩🍩

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย จะได้วงเงินคุ้มครองต่อปีประมาณ 300,000 บาทค่ะ เทียบกับแผนอื่นที่อยู่ในแผนประกันเดียวกันนี้ ถือว่าเป็นวงเงินคุ้มครองทีน้อยที่สุด แต่รายการต่างๆที่ให้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพหรืออุบัติเหตุก็ได้รับเหมือนกันค่ะ ต่างกันที่วงเงินนั่นแหละ ค่ารักษาพยาบาลทั้งผู้ป่วยใน-นอก ได้หมดค่ะ

2020.11.27 8:12

Uno

แต่ถ้าอุบัติเหตุครั้งหนึ่งได้ปีละประมาณ 300,000 บาทผมว่าก็ถือว่าครอบคลุมเยอะอยู่นะครับเพราะไม่ใช่ว่าเราจะประสบอุบัติเหตุกันได้บ่อยๆถึงแม้ว่าอุบัติเหตุเป็นสิ่งที่เราไม่คาดฝันและเกิดขึ้นได้กับทุกคน แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะเกิดขึ้นทุกปีจริงไหมล่ะครับผมเลยรู้สึกว่า 30,000 บาทวงเงินความคุ้มครองขนาดนี้โอเคดีนะแต่ทีนี้คุณก็ต้องไปดูค่าประกันด้วยว่าพวกค่าเบี้ยประกันมันแพงไหมคุณจ่ายไหวหรือเปล่าอย่าลืมเช็คตรงนี้ด้วยนะครับ

2020.12.29 16:44

Lisa.778

@k. 🍩🍩Missโดนัท🍩🍩 แผนนี้เนี่ยเขาไม่ได้คุ้มครองผู้ป่วยในกับผู้ป่วยนอกเท่ากันนะคะ ผู้ป่วยในจะได้รับความคุ้มครองเยอะกว่าค่ะเพราะว่าแผนนี้เค้าเน้นไปที่ความคุ้มครองผู้ป่วยในเป็นหลัก ถ้าเป็นผู้ป่วยนอกต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติม ซึ่งผู้ป่วยนอกเนี่ยพอดูความคุ้มครองแล้วน้อยมากๆเลย ถ้าเป็นไปได้ลองศึกษาข้อมูลก่อนการสมัครดีกว่านะคะ

2021.01.28 6:3

ธันยพร

เรื่องค่ารักษาพยาบาล ถ้าเป็นวงเงินรวมแล้วค่อนข้างที่จะเยอะเหมือนที่เพื่อนๆบอกเอาไว้คะ แต่ ถ้าเราแยกการคุ้มครองออกมาจะเห็นว่าบางตัวค่อนข้างที่จะได้น้อยไปคะ อย่างที่เราเห็นว่าได้น้อยมาก ก็น่าจะเป็นเรื่องของ ค่าห้องพักกับค่าอาหารคะ แผนแรกได้ประมาณ พันกว่าบาทเองคะ ไม่น่าจะพอจ่ายคะถ้าเข้าโรงพยาบาลเอกชน คะ

2021.03.30 15:19

ธัญทิพย์

วงเงินต่อปีที่เราได้ในการรักษาพยาบาลคือ 3แสนบาทต่อปี ถ้าเราเอามาคำนวนดูนะ ว่า 1ปีเราป่วยเป็นหวัด สัก 10ครั้ง เอาว่าเป็นทุกเดือนเลยก็ได้คะ ก็ได้ ค่ารักษาต่อครั้งที่3หมื่นบาทแล้วนะคะ นอนโรงพยาบาลก็ไม่น่าจะกี่วันนะค เราว่า วงเงินคุ้มครองกับค่าเบี้ยประกันของ ประกันสุขภาพตัวนี้ สามารถเป็นตัวเริ่มต้นคนที่ สนมจอยากมีประกันได้เลยคะ

2021.04.29 7:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นที่จะต้องซื้อพ่วงประกันชีวิตเสริมไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่สนับสนุนแบบแผน แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่อยู่ในเครือคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

มีการกำหนดเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ในการเข้ารับการรักษาตัวในแต่ละครั้งไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเข้าพักรักษาตัว จากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีแบบแผนอื่นนอกจากแบบแผนมีให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี