Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีโรงพยาบาลไหนบ้างที่สนับสนุนแบบแผน แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่อยู่ในเครือคะ

อยากจะใช้บริการอย่างเต็มที่จากประกันภัย แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบว่ามีโรงพยาบาลอะไรบ้างคะที่อยู่ในเครือ ในกรุงเทพฯ เพื่อที่จะสามารถใช้สิทธิประโยชน์ได้อย่างเต็มที่ แล้วเพื่อที่จะรู้จักโรงพยาบาลนั้นไว้เมื่อต้องเดินทางไปแถวนั้น เมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นจะได้ใช้บริการของโรงพยาบาลนั้นค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

##ณ เมืองกรุง##

ไม่ต้องกลัวเลยครับว่าจะหาโรงพยาบาลเพื่อเข้ารับการรักษายากหากว่าคุณสมัครประกันแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย เพราะเขามีเครือข่ายสถานพยาบาลกว่า 400 แห่งทั่วประเทศไทย ยิ่งคุณอยู่ในกรุงเทพฯด้วย มีหลายที่ครับ แต่จะให้ผมบอกทั้งหมดคงไม่ได้ ขอรายละเอียดจากตัวแทนประกันดีกว่า คุณจะได้สอบถามเรื่องอื่นๆกับเขาด้วย

2020.11.27 8:46

Narong

ที่จริงโรงพยาบาลในประเทศไทยก็มีหลายที่ที่ support นะครับแต่ว่าผมกำลังคิดอยู่นะครับว่าแผนประกันภัยตัวนี้เนี่ยเท่าที่ได้ยินหลายคนบอกว่าค่าเบี้ยประกันแบบว่าแพงมาก ตอนนี้ก็เลยกำลังชั่งใจอยู่ครับ อีกอย่างหนึ่งที่ต้องดูคือถ้าโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือมีน้อยเนี่ยอาจจะทำให้เราได้รับการรักษาที่ไม่ค่อยสะดวกก็เป็นได้ ที่จริงความคุ้มครองที่ได้จากประกันตัวนี้ดีนะครับผมเองก็สนใจแต่กำลังดูว่าจะจ่ายค่าเบี้ยประกันไว้หรือเปล่าด้วย

2020.12.30 16:24

Kookkik

@k. Narong เบี้ยแพงมากเลยหรอคะ??? เราเองก็กำลังเล็งๆไว้เหมือนกัน ถ้าสมมุติว่าเราอายุประมาณ 35 ปี ค่าเบี้ยจะอยู่ที่เท่าไหร่คะ?? อยากทำประกันสุขภาพให้กับตัวเองบ้างเพราะอายุมากขึ้นแล้วรู้สึกป่วยบ่อย ไปหาหมอแต่ละทีก็แสนจะแพง ไม่ไหว.... แล้วประกันสุขภาพตัวนี้เค้าเน้นเรื่องอะไรเป็นหลักคะ?? เพราะเท่าที่รู้คือให้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วยเลยสนใจ

2021.01.29 4:45

ลือชัย

ถ้าเป็น โรงพยบาลเอกชนส่วนใหญ่แล้วจะเข้าร่วมกับประกันของทุกเจ้าแหละครับ ไม่น่จะมีโรงพยาบาลไหนไม่รับนะครับ อย่างแถวบ้านผมที่ใช้งานเป็นประจำก็เป็นโรงพยาบาลกรุงเทพครับ อันนี้ไม่ว่าจะเป็นประกันของเจ้าไหนก็รับหมดครับ หรือว่าถ้าคุณอยากทราบว่าที่ไหนบ้าง ก็ติดต่อตัวแทนประกันให้เขาหาข้อมูลให้เลยครับ แป๊ปเดียวรู้เรื่องครับ

2021.03.31 6:5

ศรีปลัด

เข้าไปเลยครับ เอาว่าถ้าเขาเรียกเก็บจากประกันโดยตรงไม่ได้ก็สำรองจ่ายไปก่อนเถอะครับ บางครั้งถ้าเจ็บป่วยไม่สบายขึ้นมา ถ้าเรามัวแต่ไปเลือกว่าเข้าโรงพยาบาลไหนได้ มันจะตายกันก่อนไหม ไม่ต้องห่วงเรื่องนี้หลอกครับ สุขภาพของเราสำคัญกว่าครับ ค่อยเคลมประกันเอาเงินคืนทีหลังดีกว่าครับ แต่ส่วนใหญ่เอกชนได้หมดนะครับ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

จำเป็นที่จะต้องซื้อพ่วงประกันชีวิตเสริมไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีการกำหนดเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ในการเข้ารับการรักษาตัวในแต่ละครั้งไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการจำกัดเกี่ยวกับจำนวนครั้งในการเข้าพักรักษาตัว จากแผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับสำหรับกรมธรรม์นี้

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ แซปไฟร์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีแบบแผนอื่นนอกจากแบบแผนมีให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี