Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

เห็นเพื่อนๆมักจะคุยกันเกี่ยวกับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะช่วยเหลือในกรณีเจ็บป่วยและอุบัติเหตุเกิดขึ้น เข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลชั้นนำ ช่วยเหลือเกี่ยวกับค่าพยาบาล ผมเลยอยากรู้เกี่ยวกับสิทธิประโยชน์จากการใช้บริการประกันภัยนี้ครับว่า ได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้าง ตั้งใจอยากจะเลือกใช้บริการอยู่เหมือนกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายไหม?????

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองผู้เอาประกันภัยทั้งในกรณีเจ็บป่วยและอุบัติเหตุค่ะ เช่น ค่ารักษาพยาบาลในฐานะผู้ป่วยใน ค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินกรณีผู้ป่วยนอก ค่ารถพยาบาล ค่าแพทย์ผ่าตัด...อีกหลายค่าค่ะ คุณดูเรื่องของวงเงินที่จะได้รับด้วยนะคะ เผื่อว่าจะเปลี่ยนใจไปสมัครแผนอื่นที่ได้วงเงินคุ้มครองสูงกว่า

2020.11.27 9:10

Pai

ค่ารักษาทั่วไปก็พวกค่าใช้จ่ายในการรักษาแต่ละอย่างนะครับผมว่า ถ้าจะรักษา อาจจะต้องดูเกี่ยวกับเรื่องของโรงพยาบาลที่เข้ารับการรักษาด้วยนะครับเพราะถ้าไม่ใช่โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือเนี่ยบางทีเราอาจจะต้องสำรองจ่ายก่อน แต่ก็ต้องมาดำเนินการเรื่องเอกสารที่หลังแต่ถ้าสะดวกไม่มีปัญหาเรื่องเอกสารผมว่าเข้าพักที่โรงพยาบาลไหนก็ได้นะครับไม่มีปัญหา

2020.12.30 16:25

Mos.

แผนประกันสุขภาพตัวนี้ถึงแม้ว่าจะคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพก็จริงแต่เค้าคุ้มครองแค่เฉพาะผู้ป่วยที่นอนโรงพยาบาลเท่านั้น หรือผู้ป่วยที่ได้รับอุบัติเหตุหรือกรณีเข้าโรงพยาบาลเพราะเหตุฉุกเฉิน ไม่ได้คุ้มครองกรณีของผู้ป่วยที่เจ็บป่วยเล็กๆน้อยๆเพื่อไปตรวจรักษาธรรมดาทั่วๆไปนะครับ ยังงัยก็อยากให้จขกทศึกษาให้ดีๆก่อนสมัครครับ....

2021.01.29 12:13

จิรัชยา

ตอนนี้ยังไม่ได้สมัครใช่ไหมคะ ประกันสุขภาพตอนนี้ต้องใจเย็นๆคะ เพราะว่ามีให้เราเลือกมากเลยคะ แล้วแผนการคุ้มครองก็มีให้เราเลือกเยอะสุดๆเลยคะ อยากให้รองเปรียบเทียบกับเจ้าใหญ่ๆของบ้านเราคะ อย่าง ของ เอไอเอ หรือว่า จะเป็นของ ไทยประกันชีวิค ก่อนที่จะซื้อคะเพราะว่าคุณอาจจะเจอตัวที่มันเหมาะสมกับคุณมากกว่านะคะ

2021.03.31 6:5

นุศรา

คงไม่ต้องบอกข้อมูลอะไรเพิ่มแล้วละคะ เพราะว่าที่เพื่อนๆคุณคุยกัน ก็ค่อนข้างที่จะครบแล้วนะคะ ตามที่เพื่อนๆบอกเลยคะ แต่ถ้าเป็นในกรณีอุบัติเหตุ ถ้าเป็นเราซื้อประกันสุขภาพตัวนี้นะคะ เราจะซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มเลยคะ เพราะว่าวงเงินคุ้มครองของประกันตัวนี้ได้น้อยมากคะ ถ้ามีเพิ่ทขึ้นมาอีกสักตัวก็น่าจะดีคะ แถมตอนนี้ประกันอุบัติเหตุไม่แพงคะ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงอะไรบ้าง สำหรับการคุ้มครองแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองในกรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ไหมคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้างครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ได้รับการคุ้มครองเรื่องของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลอย่างไรบ้างคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี