Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้างครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ไม่จำเป็นต้องได้รับบริการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล เพราะผมรู้สึกว่ามีอาการปวดท้อง ผมเลยอยากรู้ว่าเมื่อผมจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาพยาบาล สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ที่ผมสมัครบริการไว้ สามารถช่วยเหลือผมสำหรับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอย่างไรบ้างครับ เพื่อจะอุ่นใจในบริการ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายไหม?????

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัยได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้าง? คือ เขาจะแยกออกเป็น ค่ารักษาพยาบาลฉุกเฉินกรณีผู้ป่วยนอกกับค่ารถพยาบาลนะคะ ค่ารักษาที่ว่าฉุกเฉินเนี่ยรวมถึงอุบัติเหตุด้วย วงเงินรวมสำหรับรายการเหล่านี้ประมาณ 16,000 บาทค่ะ อย่าลืม!ไปโรงพยาบาลในเครือด้วยนะคะ

2020.11.27 9:7

Pai

ค่าบริการทั่วไป อย่างเช่น พวกค่าแพทย์ค่ารักษาพยาบาลค่ายาอะไรพวกนี้ก็รวมอยู่ในประกันที่ทำด้วยครับอยู่ในความคุ้มครอง แต่ที่อาจจะต้องมาดูเกี่ยวกับเรื่องของวงเงินด้วย เพราะผมจำไม่ได้ว่าให้วงเงินสูงสุดเท่าไหร่หรือว่าจำกัดจำนวนครั้งในการเครมไหมก็เพิ่งศึกษาหาข้อมูลครับพอดีสนใจประกันภัยตัวนี้อยู่เหมือนกันแต่ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดลึกก็เลยไม่มั่นใจว่าจะจำกัดวงเงินในการรักษาด้วยหรือเปล่า

2020.12.30 16:25

Noppol.223

เสียใจด้วยจริงๆนะครับสำหรับจขกท.... ไม่ทราบว่าตอนที่คุณสมัครคุณไม่ได้อ่านเงื่อนไขหรอครับ?? แผนนี้คุ้มครองแต่ผู้ป่วยในเท่านั้นครับ ผู้ป่วยในหมายถึงว่า คุณต้องแอดมินหรือนอนโรงพยาบาลเท่านั้น ถ้าอยากจะได้รับควาคุ้มครองในเรื่องการรักษาพยาบาลทั่วๆไปต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมที่เค้าคุ้มครองเกี่ยวกับผู้ป่วยนอกนะครับ

2021.01.29 12:5

พิทยรัศมิ์

พี่คะเราว่าคุณยกเลิกการคุ้มครองตัวนี้ไปเลยดีกว่าคะ ไปหาเจ้าอื่นดีกว่าไหมคะ ไม่ได้บอกว่าประกันของเขาไม่ดีหรือว่าอะไรนะคะ ที่จริงเข้าคุ้มครองดีคะ แต่พี่ซื้อแล้ว ไม่ทราบว่าคุ้มครองอะไรบ้างแบบนี้ไม่ได้จริงๆ เวลาที่เจ็บป่วยขึ้นมา คุณจะทำยังไงคะ ถ้าถึงขั้นที่ไม่รู้สึกตัวยิ่งแย่ไปใหญ่เลยนะคะ ถ้าไม่อยากทำตัวใหม่ก็กลับไปอ่านแผนการคุ้มครองเลยคะ

2021.03.31 6:5

ลักษิกา

ตอนนี้น่าจะหายปวดท้องไปแล้วใช่ไหมคะ ไม่ทราบได้ไปโรงพยบาลไหมคะ หลายคนเวลาที่ซื้อประกันสุขภาพก็อาจจะทราบแค่ป่วยไข้ไม่สบายสามารถเข้ารับการรักษาโดยใช้ประกันได้เท่านั้น แต่ในกรณีแบบนี้ ถ้ามันเป็นอาการที่รุนแรงแล้วคุณมั่นใจแน่นอนว่าต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล ก็สามารถไปได้เลยคะ ส่วนใหญ่แล้วถ้าปวดหนักแบบนี้ทางโรงพยาบาลจะให้นอนดูอาการคะ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงอะไรบ้าง สำหรับการคุ้มครองแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองในกรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ไหมคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ได้รับการคุ้มครองเรื่องของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลอย่างไรบ้างคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี