Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงอะไรบ้าง สำหรับการคุ้มครองแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ครับ

ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขประกันภัยที่ให้การคุ้มครอง ทั้งเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ อย่างแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีการให้การคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงด้วย ผมอยากรู้ว่าการคุ้มครองในส่วนนี้คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องของอะไรบ้างครับ ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูง ว่าคืออะไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ED EED205

ผมก็สงสัยเหมือนกันครับว่าที่แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย บอกว่าให้ความคุ้มครองในเรื่องของค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงด้วย ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้มันเกี่ยวกับอะไรบ้างนะ? เป็นการรักษาโรคบางอย่างที่ต้องใช้เงินมากหรือต้องรักษาเป็นระยะเวลานานๆหรือเปล่า มีใครพอจะทราบบ้างมั้ยล่ะครับ เข้ามาอธิบายกันได้นะ

2020.11.27 9:49

safari

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับค่ารักษาทั้งหมดค่าใช้จ่ายที่แพงที่สุดคิดว่าน่าจะเป็นการรักษาแบบทำคีโมหรือว่าเคมีอะไรแบบนี้นะครับหรือขั้นตอนในการรักษานั้นเองลองลงมาที่ผมรู้สึกว่าเป็นค่าใช้จ่ายที่แพงอีกอย่างก็คือค่าห้อง ถ้าเป็นโรงพยาบาลเอกชนค่าห้องแพงมากเลยนะครับก็เลยบอกว่าทำประกันไว้ก็อย่าลืมดูที่ว่าประกันที่ทำให้ความคุ้มครองเรื่องพวกนี้ไหมบางคนสำรองจ่ายก่อนเคลมไม่ได้ก็มีนะครับ

2020.12.30 16:26

Captain.

อ๋อ major medical ไหมครับ(ค่ารักษาพยาบาลที่สูง) = ค่ารักษาพยาบาลกรณีที่คุณได้รับบาดเจ็บสาหัสครับ หรือในกรณีที่คุณเจ็บป่วยที่ต้องใช้ค่ารักษาพยาบาลสูงๆ ครับ ความหมายตามนั้นเลย ไม่ต้องคิดเยอะ เช่น อาจจะเป็นการทำบอลลูนหัวใจ หรือฟอกไต ประมาณนี้ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูด้วยนะครับว่ามีโรคไหนบ้างที่เค้าไม่คุ้มครอง

2021.01.29 14:1

วุฒิ

ตัวนี้น่าจะเป็นเรื่องการักษาเขากำหนดวงเงินการคุ้มครองเอาไว้นะครับ ว่าจะรักษาที่เท่าไรครับ แล้วถ้าเงินวงเงินคุ้มครองที่เขากำหนดแล้วเราก็ต้องจ่ายเองครับ สำคัญครับที่เราต้องคอยเชคกับทางโรงพยาบาลตลอดครับ ว่าตอนนี้วงเงินการคุ้มครองของเราใช้แล้วก็หมดไปเท่าไรแล้วครับ มีบางคนนะรักษาแล้วไม่ถามตอนนี้เป็นหนี้โณงพยาบาลก็เยอะไปครับ

2021.03.31 6:5

นุศรา

ส่วนนี้ที่เขาบอกคือวงเงินสูงสุดในการรักษาคะ อย่างประกันแผนนี้ที่เพื่อนๆสงสัยเขาคุ้มครองการรักษาสูงสุกที่ 3แสนบาทต่อปีของประกันชีวิตคะ พอหมดวงเงินคุ้มครองในการรักษา ถ้าคนที่มีประกันสุขภาพตัวอื่นก็สามารถใช้ต่อได้คะ แต่ถ้าใครไม่มีก็ต้องจ่ายส่วนต่างให้กับทางโรงพยบาลคะ อ่อ ค่าใช้จ่าย3แสนนี้เขารวมทุกอย่างนะคะ อย่าง ค่าห้อง ค่ายา ค่ารัก นะคะ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองในกรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ไหมคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้างครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ได้รับการคุ้มครองเรื่องของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลอย่างไรบ้างคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี