Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองในกรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ไหมคะ

ในการรักษาพยาบาลเป็นไปได้ที่จำเป็นต้องมีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ และมีค่าใช้จ่ายเกิดขึ้นด้วยสำหรับส่วนนี้ ฉันใช้โรงพยาบาลของเอกชนแล้วก็อยากได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับวงเงินช่วยเหลือ ที่จะจ่ายสำหรับค่าแพทย์เยี่ยมไข้นี้มากน้อยขนาดไหนคะ จะได้ใช้บริการ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ED EED205

สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ได้วงเงินคุ้มครองสำหรับค่าแพทย์เยี่ยมไข้สูงสุดวันละ 600 บาทครับ แต่จะได้สูงสุดกี่วัน กี่บาท ต้องดูวงเงินรวมทั้งหมดที่คุณมีอยู่ก่อนนะ แผนเพอร์ซันนัลแคร์มีทั้งหมด 4 แผน รูบีเป็นแผนที่ 2 สำหรับค่าแพทย์เยี่ยมไข้นั้นวงเงินสูงสุดในแต่ละวันของแต่ละแผนจะต่างกันประมาณ 300 บาทครับ

2020.11.27 9:44

Safari

กรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์หมายความว่าตลอดระยะเวลาการรักษาจะมีแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางมาช่วยดูเราอย่างนี้แล้วหรอครับ ถ้าสามารถเบิกค่าใช้จ่ายตรงนี้ได้ผมว่าจะดีมากๆเลยนะครับเพราะเท่าที่ได้ยินมาค่าแพทย์ในแพงมาก ถ้าเป็นการรักษาแบบครั้งเดียวผมว่าข้าแพ้ก็ไม่แพงเท่าไหร่แต่ถ้าต้องการให้แพทย์มาดูด้วยนะเนี่ยถ้าประกันที่สามารถเบิกค่าเยี่ยมแพทย์ให้ด้วยจะดีมากๆเลยครับ

2020.12.30 16:26

Pim~prapa

ปกติเค้ามีค่าเยี่ยมไข้กันด้วยหรอคะเนี่ยไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยนะ หรือว่ามีเฉพาะโรงพยาบาลเอกชนเท่านั้น เพราะปกติเราเองไม่ค่อยได้ไปรักษาที่โรงพยาบาลเอกชนเท่าไหร่ แต่ที่สนใจอยากจะทำประกันไว้เพราะว่าเผื่อฉุกเฉินต้องเข้าโรงพยาบาลขี้เกียจไปรอเพราะคดว่าตอนนั้นร่างกายอาจจะไม่ไหว ขอทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับแผนนี้มากขึ้นได้ไหมคะ?

2021.01.29 12:36

วุฒิ

มีหมดแหละครับเรื่องของ แพทย์เยี่ยมไข้นะครับ ไม่มีประกันไหนหลอกครับ ที่ไม่คุ้มครองเรื่องนี้ครับ จะให้เราต้องควักเงินจ่ายอีกเหรอครับ แพทย์มาเยี่ยมคนไข่ ก็เพียงแค่ติดตามอาการเท่านั้นเองครับ แต่ ถ้า เงินส่วนนี้น้อยแพทย์อาจจะมาแค่วันละครั้งนะครับ แต่ถ้าคุ้มครองส่วนนี้เยอะๆแพทย์ก็จะมาเยี่ยมเหมือนคนเฝ้าไข้แหละครับ

2021.03.31 6:5

นุศรา

เอาแบบนี้คะ ถ้าเราไปนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล ปกติแล้ว ก็จะมีแพทย์มาเยี่ยมไข้เราคะ ไม่ว่าจะคุัมครองในส่วนหรือหรือไม่ก็ตามคะ ถ้าในกรณีที่เขาไม่ครองในส่วนนี้ทางโรงพยาบาลจะเอาไปคิดบวกกับในส่วนของค่ารักษาอื่นๆของเราคะ แต่ถ้ามีก็ลงรายละเอียดตัวนี้ให้เราเพื่อขอเคลมการรักษาจากเราคะ หรือถ้าวงเงินนี้ไม่พอเขาก็เอาไปลงในส่วนอื่นๆอีกคะ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงอะไรบ้าง สำหรับการคุ้มครองแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้างครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ได้รับการคุ้มครองเรื่องของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลอย่างไรบ้างคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี