Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ในกรณีที่เราจำเป็นต้องได้รับการผ่าตัด และใช้บริการแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถที่จะเบิกค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดได้ไหมคะ ถ้าสามารถเบิกได้จะได้รับการคุ้มครองมากน้อยเท่าไหร่สำหรับในส่วนนี้ กลัวอยู่เหมือนกันค่ะว่าสักวันหนึ่งเกิดอุบัติเหตุขึ้นจำเป็นต้องได้รับการผ่าตัด แล้วค่าผ่าตัดก็อยากได้รับการคุ้มครองด้วยจากกรมธรรม์ที่ใช้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ED EED205

ถ้าคุณใช้บริการแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัยอยู่ คุณสามารถเบิกค่าธรรมเนียมแพทย์ผ่าตัดได้ประมาณ 40,000 บาทครับ แต่ยังไงต้องดูเงื่อนไขอื่นๆด้วยนะ อาจจะไม่ได้ค่าผ่าตัดทันที 40,000 บาทหรอก หากจะต้องเข้ารับการผ่าตัดจริงๆ ผมว่าคุณปรึกษากับตัวแทนหรือเจ้าหน้าที่บริษัทประกันดูก่อนจะชัวร์กว่า เผื่อต้องเตรียมอะไรเพิ่ม

2020.11.27 9:36

Safari

ประกันสุขภาพส่วนใหญ่ให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับการผ่าตัดอยู่ด้วยแล้วไม่ใช่เหรอครับ ผมว่าถ้าจะทำประกันแต่ไม่ได้คุ้มครองเงินค่าผ่าตัดผมว่าทำประกันเสียเที่ยวนะครับโอกาสผ่าตัดเราทุกคนมีโอกาสเกิดทั้งนั้นจะเล็กจะใหญ่โดยเฉพาะถ้ามีความเสี่ยงผมว่าทำไว้เลยดีกว่านะครับ แต่ทำไม่ได้อยากแก้ให้ดูว่าสามารถเบิกเงินค่าผ่าได้ไหมอย่าลืมดูด้วยว่าสามารถเบิกเงินค่าห้องพยาบาลได้หรือเปล่านะครับ

2020.12.30 16:26

Leena.11

อย่าคิดไปก่อนล่วงหน้าสิคะ มันอาจจะไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิดก็ได้นะ ถ้าขจกทกลัวว่าจะต้องผ่าตัดทำไมไม่เปลี่ยนจากความกลัวมาเป็นการที่เราระมัดระวังตัวเองให้มากขึ้นแทนล่ะคะ อุบัติเหตุมันเกิดขึ้นได้กับทุกคนอยู่เเล้ว แต่ถ้าเราระวังก็อาจจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยนะคะ อีกอย่างไม่ต้องกังวลจนเกินไปหรอกค่ะ เพราะประกันตัวนี้คุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุอยู่แล้วค่ะ

2021.01.29 12:29

จิรัชยา

ประกันกันสุขภาพตัวนี้เอาไวยังครับ ถ้ายัง อาจจะขยับไปเป็นอีกตัวน่าจะดีกว่านะครับ ค่าเบี้ย ไม่ต่างกันมากครับ การคุ้มครองเพิ่มมาครับ อย่างที่น่าสนใจน่าจะเป็นเรื่องของ ค่าห้อง ค่า อาหารนะครับ คิดดูแบบนี้ครับ ถ้าเข้ารักษาที่โณงพยาบาลเอกชน อย่างโรงพยาบาลกรุงเทพ ค่าห้องพักน่าจะตกที่คืนละเกลือบ 4พันกว่าบาทแล้วครับ ตัดสินใจใหม่ได้นะถ้ายังไม่ซื้อ

2021.03.31 6:5

นุศรา

เพื่อนๆต้องไปดูก่อนนะคะว่า วงเงินคุ้มครองค่ารักษาหลักของเขาคุ้มครองที่เท่าไรคะ หลายคนอาจจะคิดว่าการคุ้มครองที่ถามแยกต่างหากจากการคุ้มครองในการรักษา แต่ตัวนี้เขารวทอยู่ในวงเงินการรักษาแล้วนะคะ ดัง เพื่อนๆที่ต้องผ่าตัดรักษา แสดงว่าเงินใน3แสนบาทกผ้จะถูกหักมาในส่วนของการผ่าตัดด้วยนะคะ เพื่อนอย่างงในส่วนนี้นะ

2021.04.29 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีค่ารักษาพยาบาลที่มีค่าใช้จ่ายสูงอะไรบ้าง สำหรับการคุ้มครองแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย ครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองในกรณีที่มีการเยี่ยมไข้จากแพทย์ไหมคะ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากแบบแผนนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการอีกไหมครับ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าบริการทั่วไปสำหรับการรักษาพยาบาลอะไรบ้างครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ได้รับการคุ้มครองเรื่องของประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคลอย่างไรบ้างคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ รูบี 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี