Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเทคนิคพิเศษอะไรไหมคะที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินจากประกันภัยนี้เมื่อเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุ

แต่ละคนมีเทคนิคการใช้กรมธรรม์ประกันภัย เพื่อจะสามารถได้รับผลประโยชน์หรือถอนเงินคืนจากเบี้ยประกัน เมื่อเกิดการเจ็บป่วยหรือเกิดอุบัติเหตุใช่ไหมคะ ฉันอยากทราบว่าฉันจะทำยังไงดีสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อจะได้รับเงินชดเชยหรือได้รับผลประโยชน์จากกรมธรรม์ประกันภัยที่ฉันสมัครเอาไว้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jacky😎

เห็นเจ้าของกระทู้พูดถึงเทคนิคการใช้กรมธรรม์ประกันภัยเพื่อรับผลประโยชน์หรือถอนเงินคืนจากเบี้ยประกัน..มันคืออะไรเหรอครับ ใช้ประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุ มันต้องใช้เทคนิคอะไรด้วยเหรอ ผมงงจริงๆนะ แล้วก็อยากรู้ด้วยว่ามันเกี่ยวกับอะไรกันแน่ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ เอมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัยต้องใช้เทคนิคอะไรครับ?

2020.11.27 14:41

Hunter

สงสัยคุณแจ๊คกี้ไม่เคยใช้เทคนิคการให้ประกันรู้ว่าเราเจ็บป่วยเยอะก็จะจ่ายเยอะใช่ไหมครับผมเคยเจอนะครับอาจจะไม่ใช่ประกันโดยตรงแต่เป็นประกัน 1 ของเอ็นน่าประกันภัยเขาบอกว่าถ้าเรา ให้คุณหมอหรือแพทย์ที่เกี่ยวข้องลงความเห็นว่าเราสามารถ นอนโรงพยาบาลเพิ่มขึ้นหรือรักษามาขึ้นได้ก็เราสามารถเบิกกับประกันได้โดยที่คุณอาจจะรักษาเพิ่มแค่ไม่กี่อย่างแต่คุณจะเบิกกับประกันได้เยอะขึ้นอย่างเช่นถ้าคุณประสบอุบัติเหตุทางพาหนะแพทย์จะลงความเห็นว่าคุณต้องผ่าตัดที่ขาหรือผ่าตัดกระดูกแต่เป็นไปได้ไหมถ้าให้แพทย์วินิจฉัยเพิ่มว่าคุณมีความผิดปกติต่างๆมากกว่ากระดูกอย่างเช่นหัวหรือว่าคอซึ่งปกติแล้วแพทย์จะไม่วินิจฉัยมากแต่ถ้าคุณเจาะลึกละเอียดก็คุณสามารถเบิกเงินจากประกันได้มากด้วยเป็นวิธีหนึ่งที่ใช้ด้วยนะครับ

2020.12.30 16:30

์NAomi

บอกตรงๆว่ามันไม่มีเทคนิคอะไรเลย คุณก็แค่ป่วยนั้นเองถึงจะได้รับคุ้มครอง แต่คุณก็แปลกนะทำไมอยู่ๆอยากจะได้ความความคุ้มครอง เค้ามีแต่คนไม่อยากจะเจ็บป่วยกัน .... ถ้าคุณอยากจะได้เงินปันผลแนะนำให้คุณไปสมัครทำประกันชีวิตไม่ดีกว่าหรอคะ อันนั้นน่ะเขาจะมีเงินปันผลคืนให้ทุกปีนะ แต่ถ้าคุณสมัครทำประกันสุขภาพเนี่ยมันเป็นเบี้ยที่คุณต้องจ่ายแล้วทิ้งไปเลย .... ทำใจซะเถอะนะ!!

2021.01.30 7:40

BMX

@Hunter มีการทำแบนนั้นด้วยหรอเนี่ย? แบบนั้นมันเป็นการไม่ซื่อสัตย์รึป่าวคู้ณณณ!!!! นี่ถ้าตัวแทนขายประกันเข้ามาอ่านจะว่ายังไง ผมว่าใช้บริการประกันแบบซื่อสัตย์ตรงไปตรงมาดีกว่านะ จะสบายใจมากกว่า เพราะผมคิดว่าต่อให่คุณแจ้งว่าหนัก คนที่ได้เงินเพิ่มน่าจะเป็นโรงพยาบาลนะไม่ใช่คุณ คนอื่นคิดเห็นยังไงบ้างคร้าบบบ?

2021.03.29 15:47

ลูกจันทร์

เทคนิคที่ว่านี้หมายถึงเอาเงินเคลมประกันมาใช้แบบฟรีๆอย่างนั้นเหรอคะ หรือว่าเทคนิคการขอเคลมประกันแบบรักษาตัวคะ ถ้าเป็นอย่างตัวหลัง เราเคยใช้คะ เราไม่ได้เคลมประกันตัวนี้เลยรู้สึกว่าขาดทุน วันนั้นเราก็ไปโรงพยาบาลเลยคะ เรารู้สึกท้องเสียแต่ไม่มาก ก็ลุ้นว่าจะได้นอนไหม แต่เราก็แจ้งเขาคะว่าต้องการนอนรักษาตัว วันนั้นก็ได้น้ำเกลือ1กระปุกคะ

2021.04.29 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

มีวิธีที่จะช่วยทำให้ได้รับผลประโยชน์จากประกันภัย แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขอะไรบ้างที่จะทำให้เราไม่สามารถใช้บริการของประกันภัยได้ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมครับ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย มีจุดเด่นในการคุ้มครองครอบคลุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ อมเมอรัลด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย นอกจากนี้แล้วยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี