Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมแบบแผนประกันภัยนี้ถึงมีราคาเบี้ยประกันภัยที่สูงขนาดนี้คะ

แค่คิดได้อยากลองที่จะสมัครใช้บริการ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย เผื่อได้รับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุที่จะตามมาในภายหลัง พอตอนที่จะจ่ายเงินเบี้ยประกันที่จำเป็นต้องจ่ายแล้วก็ตกใจมากเลยค่ะ ทำไมดูเหมือนว่ากรมธรรม์ประกันภัยนี้ถึงเรียกร้องเบี้ยประกันแพงมากเลยคะ การคุ้มครองก็ดีจริงนั่นแหละค่ะแต่แพงเกินไปไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PookiePook👧

"แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมแบบแผนประกันภัยนี้ถึงมีราคาเบี้ยประกันภัยที่สูงขนาดนี้" ก่อนที่คุณจะถามคำถามนี้ คุณได้อ่านรายละเอียดของกรมธรรม์นี้ดีแล้วหรือยังคะ จะจ่ายเงินอยู่แล้ว เพิ่งจะมาตกใจกับค่าเบี้ยประกันนี่นะ ไดมอนด์ 08เป็นแผนที่ให้วงเงินคุ้มครองสูงที่สุดในแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ค่าเบี้ยประกันก็ต้องแพงสิคะ

2020.11.27 15:1

Catta

คุณคุณคุณคุณอ่านหรือยังครับว่าเกิดอะไรขึ้นกับเบี้ยประกันนี้ อ่านดูสิครับ ว่าเขาคุ้มครองคุณเยอะขนาดไหนผมอยากจะขอสาธยายนิดนึงนะครับ มีหลายคนหาประกันที่คุ้มครองการเจ็บป่วยทั่วโลกนะครับย้ำว่าทั่วโลก ประกันแผลนี้ที่คุณมีอยู่สามารถคุ้มครองคุณได้ทั่วโลกนะครับคุณสามารถเข้ารับการรักษาเมื่อคุณเจ็บป่วยได้ 24 ชั่วโมงย้ำว่า 24 ชั่วโมงแสดงว่าคุณสามารถเบิกจ่ายได้ทั่วโลกอาจจะเป็นไปได้ว่าคุณต้องสำรองจ่ายบางโรงพยาบาลที่ไม่มีระบบการเบิกจ่ายแต่นี่มันก็ดีนะครับถ้าคุณเป็นคนสายท่องเที่ยวทั่วโลกคุณอาจจะได้ใช้เมื่อคุณไปประเทศใดประเทศหนึ่งคุณสามารถรับเงินจากประเทศนั้นได้นอกจากประกันนักท่องเที่ยวแล้วคุณยังมีประกันอันนี้ช่วยด้วยนะครับ

2020.12.30 16:31

Gun.

ถ้าเบี้ยมันแพงคุณก็ไม่ต้องสมัครสิครับ สำหรับแผนตัวนี้เค้าทำขึ้นมาสำหรับคนที่มีเงินในกระเป๋าตังค์หนักๆ และตอบโจทย์สำหรับคนที่ชอบเดินทางไปทำงานต่างประเทศหรือเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ ถ้าคุณไม่ได้เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆก็ไม่มีความจำเป็นเลยที่จะต้องสมัครแผนนี้ ลองมองแผนอื่นดูก็ดีนะครับมีตั้งหลายแผ่นให้เลือก

2021.01.30 7:55

O_no

@Catta ไม่รู้ว่าคุณไปโมโหมาจากไหนนะครับ อธิบายสาธยายซะยาวเชียว บางครั้งจขกทอาจจะไม่เคยซื้อประกันมาก่อน แล้วก็ไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราวอะไรมาก ตามประสาคนงบน้อยนะครับ ก็จะรู้สึกว่ามันแพง แต่สำหรับเราๆที่คุ้นเคยกับการซื้อประกันอยู่แล้วก็จะรู้ว่าความคุ้มครองจากประกันที่เบี้ยแพงๆมันดียังไง ประกันตัวนี้คุ้มครองทั่วโลกอย่างที่คุณบอก มันก็คุ้มกับเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายครับค่าใช้จ่ายค่ารักษาพยาบาลที่ต่างประเทศมันแพงมากนะ

2021.03.30 13:8

วงษ์ปรีชา

พี่ครับผมว่าเรื่องนี้มันอยู่ที่ความพอใจของคนที่เขาซื้อประกันครับ แล้วผมถามหน่อยนะครับ ของดีราคาถูกมันยังมีอยู่เหรอครับเดียวนี้ ผมว่าไม่นาจะมีแล้วนะครับ ส่วนใหญ่ราคาก็จะแพงทั้งนั้นครับ เอาว่าถ้าพี่ไม่สะดวกใจที่จะซื้อประกันสุขภาพตัวนี้ พี่ก็ไปเลือกตัวที่ถูกกว่าก็ได้นะครับ แต่ผมกลัวว่าพี่จะจ่ายเงินทิังอย่างเดียวนะครับเพราะไม่คุ้มครองอะไรเลยครับ

2021.04.29 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตมากไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการตรวจสุขภาพทั่วไปไหมครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงโรคอะไรบ้างคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการทำฟันหรือทันตกรรมไหมคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี