Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะเมื่อตรวจพบว่าเป็นมะเร็ง สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

กลัวเหมือนกันค่ะสำหรับโรคร้ายแรงหรือโรคมะเร็ง อยากได้รับการรักษาที่ดีถ้ามีการตรวจค้นเจอในตัวเอง ฉันใช้บริการแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย อยากจะมั่นใจในบริการมากกว่านี้เกี่ยวกับการคุ้มครอง ไม่มีการตรวจเจอโรคมะเร็งแล้ว สามารถที่จะได้รับการช่วยเหลือหรือการรักษาในรูปแบบไหนบ้างคะ ไม่อยากได้รับเงินแต่อยากหาย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

<>NinaNin<>

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัยไม่ได้เป็นประกันโรคมะเร็งโดยตรง ความคุ้มครองคงได้ไม่มากมั้งคะ คือ ถ้าเป็นเรื่องค่ารักษาพยาบาลต่างๆก็ให้ความคุ้มครองอยู่ล่ะ แต่ถ้าเป็นค่ารักษาที่เกี่ยวกับการรักษาโรคมะเร็ง เราก็ไม่แน่ใจนะว่าจะมีการแยกย่อยออกไปเป็นค่ารักษาหรือค่าบริการในส่วนไหนบ้าง รอคนที่รู้มาตอบนะคะ

2020.11.27 15:19

Poly

คำถามนี้ดูแปลกๆนะครับ แปลกตรงไหนรู้ไหมครับแปลกตรงที่คุณบอกว่าคุณมีประกันแต่คุณไม่รู้ว่าคุ้มครองยังไงในเรื่องการตรวจเจอมะเร็งหรอเป็นไปไม่ได้หรอกครับถ้าคุณตรวจเจอมะเร็งสิ่งแรกที่ประกันจะช่วยคือช่วยคุณรักษามะเร็งครับคุณก็ต้องคิดแล้วล่ะครับว่าคุณจะรักษาแบบไหนนั่นแหละคือสิ่งที่คุณต้องตอบตัวเองก่อนให้ประกันตอบอย่างเช่นถ้าคุณจะทำคีโมผมต้องใช้ค่ารักษาเท่าไหร่ต่อครั้งแต่ถ้าคุณเลือกแผนอื่นอย่างเช่นถ้าคุณตรวจเจอแล้วคุณจะรักษาแบบธรรมชาติบำบัดหรือรักษาแบบแผนอื่นๆคุณต้องใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่แล้วหลังจากนั้นคุณปรึกษากับประกันไม่ได้บอกว่าตรวจเจอปุ๊บจ่ายปั๊บไม่ใช่นะผมคิดว่าแบบนี้ดีกว่าหรือถ้า จริงๆอาจจะ ดีด้วยแต่ถ้าคุณวางแผนการรักษาก่อนที่จะปรึกษากับประกันอันนี้ไปดีกว่าและ ให้เดาว่าตอนนี้คุณยังตรวจไม่เจอใช่ไหมตอนนั้นใจเย็นไว้นะครับ

2020.12.31 16:31

manow

ไม่ทราบสมัครไปยังคะเนี่ย??? แผนนี้เค้าไม่คุ้มครองนะคะถ้าคุณเป็นมะเร็ง แต่ถ้าคุณอยากจะสมัครประกันของที่อื่นเค้ามี้คุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งโดยตรงก็มีนะคะ หรือคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรง แต่สำหรับประกันตัวนี้จุดเด่นของเค้าคือคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลเฉพาะผู้ป่วยในและคุ้มครองอุบัติเหตุทั้งในประเทศและต่างประเทศเท่านั้นค่ะ

2021.01.31 2:32

Ben

จริงๆก็ไม่ได้ดูเหมือนกับว่าจขกทไม่รู้เรื่องอะไรนะครับ @Poly @manow เพียงแต่คงอยากจะรู้เพิ่มเติมว่าถ้าตรวจพบเป็นโรคมะเร็งจะได้รับการรักษายังไงบ้าง เพราะว่าประกันที่จขกท. ทำ เขาก็คุ้มครอง ปัญหาสุขภาพเรื่องอื่นอยู่แล้ว ก็ในกรณีที่ต้องนอนโรงพยาบาลนะ แล้วก็เข้าใจว่าถ้าเกิดเป็นโรคมะเร็งขึ้นมาใครๆก็อยากได้รับการรักษาที่ดีทั้งนั้น

2021.03.02 10:11

จันทมิตร

ถ้ากังวลเรื่องนี้ทำไมไม่รองซื้อประกันเสริมที่เข้าคุ้มครองเรื่องของมะเร็งโดยตรงเลยละครับ ของเน็ทน่าเองก็น่าจะมีนะครับ ที่เป็นตัวคุ้มครองเรื่องนี้โดยตรงเลยนะครับ ส่วนตัวนี้ทางเอ็ทน่าจะคุ้มครอง กรณีที่เราเจ็บป่วยแล้วต้องเข้ารับการรักษา หรือว่ากรณีที่เราเจออุบัติเหตุนะครับ ประกันตัวนี้ก็จะคุ้มครองเราทันทีเลยครับ

2021.04.09 15:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตมากไหมคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในกรณีที่มีการตรวจสุขภาพทั่วไปไหมครับ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงโรคอะไรบ้างคะ สำหรับแผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมแบบแผนประกันภัยนี้ถึงมีราคาเบี้ยประกันภัยที่สูงขนาดนี้คะ

All (ประกัน)

แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองและสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน)

ได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับการทำฟันหรือทันตกรรมไหมคะสำหรับ แผนเพอร์ซันนัลแคร์ ไดมอนด์ 08 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี