Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประโยชน์อย่างไรสำหรับชาวต่างชาติที่มาทำงานในประเทศไทยเพื่อจะได้รับการคุ้มครองครับ

ผมมีเพื่อนต่างชาติคนหนึ่งเขาเข้ามาทำงานในประเทศไทย รู้จักกันมาได้ 2 ปีแล้ว อยู่ดีๆก็มาถามผมเกี่ยวกับประกันภัยที่จะช่วยเขาในตอนที่เจ็บป่วย แล้วเมื่อเกิดอุบัติเหตุ ผมเลยอยากรู้ว่าแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประโยชน์สำหรับชาวต่างชาติอย่างไรบ้างครับ จะได้เอาไปโฆษณาและแนะนำเพื่อนได้ถูกว่า ทำไมเขาควรต้องสมัครใช้บริการกรมธรรม์นี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😀เป็นมิตร 😁

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประกันสุขภาพที่เหมาะสำหรับชาวต่างชาติที่เดินทางมาอาศัยอยู่ในประเทศไทยเป็นระยะเวลา 6 เดือน เพื่อจะได้รับความคุ้มครองในระยะสั้นๆขณะที่เขาอยู่ที่นี่ ซึ่งผู้เอาประกันภัยจะได้รับความคุ้มครองเรื่อง ค่ารักษาพยาบาล(ผู้ป่วยใน-นอก) ค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวัน อะไรทำนองนี้น่ะครับ

2020.11.27 15:35

Koly

เขาพูดในมุมมองของคนที่มีเพื่อนเป็นคนต่างชาติที่เข้ามาพักในประเทศไทยมากกว่า 6 เดือนหรือ 1 ปีนะครับถ้าเขาทำประกันไว้เขาจะสามารถอยู่ในประเทศลาวยังยืดหยุ่นมากขึ้นคิดดูนะครับคนต่างชาติไม่เคยอยู่ที่ประเทศไทยมาก่อนครั้งเกิดอุบัติเหตุง่ายๆหรือว่าจะป่วยทางอากาศหรืออาหารหรือหาโรคต่างๆที่เกิดขึ้นเพราะสถานที่เปลี่ยนแต่เขามีประกันตัวนี้เขาสามารถยืดระยะเวลาที่จะรักษาโดยที่ไม่ต้องกังวลว่าจะมีเงินพอไหมเกิดต้องรีบกลับประเทศแม่มาให้ทีที่พิเศษที่เขาได้ก็คือความยืดหยุ่นนี้ล่ะครับขอคุณช่วยพวกเขาอย่างเต็มที่นะ

2020.12.31 16:32

COCO_NUTTIE

อย่างที่ความเห็นที่หนึ่งบอกไปแล้วนะคะ แผนตัวนี้คุ้มครองสำหรับผู้ป่วยในเท่านั้นนะ ถ้าคุณมีเพื่อนที่เค้าไม่ได้นอนโรงพยาบาลแค่อยากตรวจรักษาโรคธรรมดาทั่วๆไป อันนั้นต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมด้วยนะคะ อ่อ....อีกอย่างเค้าไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพทั่วๆไปนะคะ ถ้าอยากจะตรวจสุขภาพไม่สามารถเคลมค่ารักษาได้ค่ะ ต้องบอกเพื่อนด้วยนะคะ

2021.01.31 2:36

MM

ยังไงกันแน่ครับ บางคนบอกว่าคุ้มครองค่ารักษาทั้งผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอก@เป็นมิตร กับบางคนบอกว่าคุ้มครองค่ารักษาเฉพาะผู้ป่วยใน@COCO_NUTTIE ผมอ่านแล้วสับสนนะครับ เอาเป็นว่าเรื่องนี้พักไว้ก่อนละกันตอนนี้ผมอยากรู้ว่าแล้วประกันตัวนี้คุ้มครองกรณีอุบัติเหตุด้วยไหมครับหรือคุ้มครองเฉพาะสุขภาพเท่านั้น แต่จะคุ้มครองผู้ป่วยในหรือผู้ป่วยนอกอันนี้เดี๋ยวผมจะไปหาข้อมูลดู

2021.03.02 10:20

ชัยชาญ

คิดว่าเรื่องของข้อมูลที่เกี่ยวกับประกันตัวนี้ไม่น่าจะใช่เรื่องยากอะไรเลยครับที่จะอธิบายให้เพื่อนที่เป็นต่างชาติของคุณฟังครับ แต่ถ้าเล่าให้เพื่อนที่เป็ฯคนไทยด้วยกันฟังน่าจะยากมากกว่าครับ ที่บอกแบบนี้เพราะว่าข้อมูลเกี่ยวกับการคุ้มครองของประกันตัวนี้ เขาเขียนออกมาเป็นภาษาอังกฤษเลยครับ เราเลยไม่ต้องแปลให้ลำบากครับ

2021.04.09 15:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการประกันภัยในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ได้รับการคุ้มครองจาก แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย อ่านไม่เจอจากเงื่อนไขครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อไวรัสโคโรน่าไหมค่ะ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการสำหรับ แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถยนต์สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี