Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการประกันภัยในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

เป็นประกันภัยที่เหมาะสมสำหรับชาวต่างชาติจริงๆ พอได้รับการคุ้มครองในตอนที่มาทำธุรกิจหรือทำงานที่ประเทศไทยใช้เวลานานๆ ทั้งในเรื่องของอุบัติเหตุและอาการของความเจ็บป่วย สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคเจ็บป่วยร้ายแรงอะไรบ้างครับ เพื่อที่จะสามารถได้รับการคุ้มครองหรือการรักษาอย่างดีได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sompong3856

ให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงด้วยเหรอครับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัยเนี่ย แผนประกันนี้สำหรับคนต่างชาติที่มาอยู่ประเทศไทยไม่นานไม่ใช่เหรอครับ ผมเข้าใจว่าจะได้รับความคุ้มครองเรื่องที่เกี่ยวข้องกับสุขภาพความเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ ประมาณนี้น่ะครับ ไม่คิดว่าจะให้ความคุ้มครองไปจนถึงโรคร้ายแรงด้วยเพราะต้องใช้เงินเยอะนะ

2020.11.28 4:39

Koly

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับความคิดที่ว่าซื้อประกันสุขภาพเพื่อจะได้เงินเยอะๆจากโรคร้ายแรงนะผมกลับมองว่าประกันสุขภาพซันไชน์น่าจะมี เพื่อสำหรับคนต่างชาติที่จะใช้ชีวิตอย่างนี้อยู่ในประเทศไทยด้วยยืดหยุ่นยังไงคือถ้าเขาป่วยหรือถ้าเขากลับประเทศทันทีก็มันเสียค่าใช้จ่ายเยอะกว่าเดิมใช่ไหมแต่ถ้าเขาสามารถรับการรักษาที่ประเทศไทยได้อันนี้เป็นดีและก็เป็นคุ้มด้วยแต่ค่ารักษาที่ประเทศไทยสำหรับชาวต่างชาติแพงมากโดยเฉพาะโรงพยาบาลเอกชน 30,000 นี้คือหลักพื้นฐานเลยแต่ถ้ามีประกันตัวนี้ช่วยพวกเขาสามารถเบาซึ่งค่าใช้จ่ายได้มีจะช่วยเขายึดในประเทศไทยด้วย

2020.12.31 16:33

ฺิ2Bn**

แผนประกันตัวนี้เค้าเน้นความคุ้มครองเกี่ยวกัยค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในและคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุ แต่สำหรับโรคร้ายแรงตัวนี้ไม่ได้คุ้มครองนะคะ รวมทั้งพวกโรคเนื้องอกต่างๆ โรคมะเร็ง และพวก Hiv ด้วยค่ะ แต่ถ้ารู้สึกว่าเค้าให้วงเงินน้อยเกินไป ตรงนี้สามารถที่จะสมัครสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วยนะคะ ไม่ว่าจะเกี่ยวกับค่ารักษาหรืออุบัติเหตุ ถ้าสนใจสามารถเช็คข้อมูลได้ในเวปไซด์ของเค้าได้เลยค่ะ

2021.01.31 2:38

MM

@Koly แต่ผมเห็นด้วยกับคุณนะครับ ที่คุณไม่เห็นด้วยที่จขอกทถามมา แล้วก็ไม่ใช่แค่จขกทนะครับ หลายคนก็ชอบซื้อประกันสุขภาพทั่วไปแต่ถามหาความคุ้มครองโรคร้าย ไม่เข้าใจจริงๆสักที ประกันสุขภาพทั่วไปเนี่ยไม่น่าจะคุ้มครองโรคร้ายอยู่แล้วเพราะโรคร้ายแรงมีค่าใช้จ่ายที่มากเป็นพิเศษจะต้องทำประกันที่คุ้มครองโรคร้ายแรงเป็นพิเศษโดยเฉพาะ

2021.03.02 10:22

ชัยชาญ

ถ้าผมอ่านแล้วแปล ไม่ผิดนะครับ เพราะว่าเอกสารของเวบนี้ ประกันตัวนี้เป็นภาษาอังกฤษ ครับ ถ้าผิดยังไง ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ เขาบอกว่าคุ้มครอง ค่าใช้จ่ายเฉพาะเจ็บป่วยครับ วงเงินสูงสุดที่จ่ายคือ 1ล้านบาทครับ แล้วก็มีจ่ายเรื่องของค้าห้องพักกับค่าอาหารครับ น่าจะได้ที่วันละประมาณ8พันบาทครับ ส่วนเงินชดชเชยรายได้ ผมว่าไม่น่าจะม่ให้นะครับ

2021.04.09 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประโยชน์อย่างไรสำหรับชาวต่างชาติที่มาทำงานในประเทศไทยเพื่อจะได้รับการคุ้มครองครับ

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ได้รับการคุ้มครองจาก แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย อ่านไม่เจอจากเงื่อนไขครับ

ได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อไวรัสโคโรน่าไหมค่ะ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการสำหรับ แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถยนต์สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี