Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ได้รับการคุ้มครองจาก แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย อ่านไม่เจอจากเงื่อนไขครับ

อยากรู้เกี่ยวกับโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย จะไม่ได้รับการคุ้มครอง เมื่อเป็นแล้วจำเป็นต้องหาประกันภัยอื่นหรือเสริมมาช่วย การที่เรารู้เงื่อนไขนี้จะช่วยให้เราสามารถ หาวิธีการป้องกันหรือลดความเสี่ยงลงจากต้องมารับภาระ ในเรื่องของค่าใช้จ่าย เพราะดูเหมือนว่าแบบแผนนี้ จะออกแบบมาสำหรับการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sompong3856

เจ้าของกระทู้อยากรู้ไปทำไมครับ ผมไม่ได้ว่าอะไรนะแค่สงสัยเท่านั้น หรือคุณอาจยังไม่รู้ว่าแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัยเขาให้คนต่างชาติไปสมัคร ไม่ใช่คนไทยนะครับ ถ้าคุณมีเพื่อนหรือคนรู้จักที่เป็นคนต่างชาติแล้วเขาจะมาเที่ยวประเทศไทย หากอยากทำประกันสุขภาพและอุบัติเหตุไว้ใช้ก็ให้เขาดูเงื่อนไขเอาเองเลยครับว่าเขาจะพอใจมั้ย

2020.11.28 5:0

Holy

ใหม่ๆคิดว่าถ้าสมัครนี้แล้วหาวิธีป้องกันนั่นแหละครับถูกแล้วคุณอาจจะรักษาสุขภาพที่ดีในประเทศไทยหรือคุณอาจจะต้องปรับตัวในเรื่องของการเดินทางเพื่อลดอุบัติเหตุให้คุณใช้ การขนส่งสาธารณะอันนี้จะช่วยคุณที่จะรักษาอุบัติเหตุด้วยผมพูดในนามของคนที่เป็นคนต่างชาติ ที่รู้จักนะครับผมไม่ได้เป็นคนต่างชาติแต่ผมรู้จักบ้างคุณสามารถ คุ้มครองจากประกันในเรื่องสุขภาพได้แต่ไม่ต้องมีเอกสารหรือคุ้มครองอย่างอื่นหรือประกันเสริมนะคงคิดว่าแค่ตัวนี้ตัวเดียวก็พอแล้ว

2020.12.31 16:33

lola.89

ถ้าจขกทกังวลเกี่ยวกับโรคร้ายแนะนำให้จขกทไปสมัครประกันโรคร้ายเเรงดีกว่าค่ะ ประกันตัวนี้คงไม่เหมาะกับจขกทหรอกนะคะเพราะเป็นของคนต่างชาติ ถ้าสนใจทำจริงๆแนะนำให้สมัครอีกแผนนึงนะคะ ชื่อแผน "Extra value" อันนั้นจะคุ้มครองเกี่ยวกับมะเร็งโดยตรงเลยค่ะ บวกกับความคุ้มครองในเรื่องอุบัติเหตุด้วยนะคะ... ลองศึกษาดูค่ะ

2021.01.31 2:39

MM

ตกลงประกันตัวนี้คุ้มครองกรณีโรคอะไรไหม? คุ้มครองค่ารักษาสุขภาพทั่วไปอันนี้หมายถึงเจ็บป่วยเรื่องอะไรบ้าง? ถามเพื่อหาข้อมูลให้เพื่อนครับ พอดีเพื่อนผมเป็นชาวต่างชาติ เขาอยากทำประกันตัวนี้เราเข้ามาทำงานในประเทศไทย แล้วแผนประกันนี้อำนวยความสะดวกให้เขาที่สุด เพื่อนๆเขาก็ทำหลายคน แต่เขาอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมบางอย่างเขาถามผมผมไม่รู้ผมยังมาถามต่อในนี้ครับ

2021.03.02 10:25

ชัยชาญ

เจ็บป่วยทั่วไปที่เขาคุ้มครอง น่าจะเป็นเป็นเจ็บป่วยเบื้องต้น ที่ทางโรงพยาบาล ตรวจเจอในขั้นต้นนะครับ สามารถได้รับการคุ้มครองครับ แต่ถ้าสมมุติว่ามีการเชคเข้าไปว่าสามเหตุการเจ็บป่วยดังกล่าวเกิดจากสาเหตุ เช่นมะเร็ง หรือว่าโรคร้ายแรง ผมว่าทางประกันก็ต้องทำการตัดสินใจแหละครับว่าจะยังคุ้มครองเรื่องค่ารักษาของเราอยู่ไหม

2021.04.09 15:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประโยชน์อย่างไรสำหรับชาวต่างชาติที่มาทำงานในประเทศไทยเพื่อจะได้รับการคุ้มครองครับ

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการประกันภัยในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อไวรัสโคโรน่าไหมค่ะ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการสำหรับ แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถยนต์สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี