Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะสำหรับกรมธรรม์ประกันภัยนี้

อยากทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการให้บริการหรือสิทธิการคุ้มครอง ของแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการประกันภายในเรื่องอะไรบ้าง เพราะดูเหมือนว่าเพื่อนในที่ทำงานแนะนำ ให้คนต่างชาติที่มาทำงานบริษัทสมัครใช้บริการกัน ผมก็เลยงงว่าทำไมต้องให้ชาวต่างชาติไปสมัครใช้บริการ ทำไมไม่สมัครใช้บริการกันเอง เลยอยากทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

😀เป็นมิตร 😁

แผนประกันบ้านเรามีเยอะแยะครับ คุณอย่าไปแย่งเขาเลย😁 แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย ป็นประกันสุขภาพที่เหมาะสำหรับชาวต่างชาติที่จะเดินทางมาพักอาศัยอยู่ในประเทศไทย เป็นระยะเวลา 6 เดือนเพื่อจะได้รับความคุ้มครองในระยะสั้นๆครับ คุณเข้าใจแล้วนะครับ ผลิตภัณฑ์นี้ออกแบบมาเพื่อคนต่างชาติไม่ใช่เพื่อพวกเรา ไปดูประกันอื่นกันเถอะครับ

2020.11.27 15:32

July

อย่างที่บอกนั่นแหละครับอันนี้เป็นแผนสำหรับหานักท่องเที่ยวหรือบุคคลที่จะมาพักในประเทศไทยเป็นเวลามากกว่า 6 เดือนนะครับคุณสามารถแนะนำแถมประกันหนี้ให้กับบุคคลที่มีสิทธิพิเศษเหล่านั้นด้วย พวกเขาสามารถใช้สิทธินี้เคลมกับโรงพยาบาลมากกว่า 300 แห่งทั่วประเทศไทยครับคุณจะช่วยเพื่อนเหล่านั้นที่จะอยู่ในประเทศไทยอย่างปลอดภัยและก็รักษาตัวในประเทศไทยได้มากขึ้นด้วยนะครับขออ่านข้อมูลนี้อย่างดีและกระจายข้อมูลที่ถูกต้องด้วยนะครับ

2020.12.31 16:32

HOORAYY...

ใช่เลยค่ะ.... ความเห็นด้านบนได้ตอบไปหมดแล้วนะคะ แต่ก็ไม่ต้องเสียใจไปนะคะ ถ้าอยากจะสมัครที่นี่เค้าก็มีให้เลือกกันหลายแผน ไม่ใช่มีแค่แผนนี้เท่านั้น เราเชียร์ให้สมัครประกันของที่นี่นะคะเพราะว่าค่าเบี้ยไม่แพงจนเกินไปแล้วก็ให้ความความคุ้มครองสูงมากด้วย ที่บ้านเราสมัครกันทั้งครอบครัวเลยค่ะ ไม่เคยมีปัญหาเรื่องการเคลมเลยด้วย

2021.01.31 2:35

Ben

เขาก็คงได้รับคำตอบแล้วนะครับ ประกันนี้เหมาะกับชาวต่างชาติจริงๆก็ไม่แปลกที่จะแนะนำกัน แต่ก็ดูเหมือนว่าคนไทยก็สามารถที่จะสมัครประกันนี้ได้ด้วยนะ ถ้าตามที่คุณ@HOORAYY... บอกไปว่าเขากับครอบครัวก็สมัครเหมือนกัน แต่ผมก็บอกตรงๆว่าไม่ค่อยคุ้นหูกับบริษัทประกันเอ็ทน่าสักเท่าไหร่ แต่ชาวต่างชาติเขารู้จักบริษัทประกันเจ้านี้ดีนะ

2021.03.02 10:17

จันทมิตร

เราดูเรื่องของแผนการคุ้มครองของประกันแล้ว บอกได้คำเดียวเลยครับ ว่าไม่เข้าใจเลยครับ เพราะว่าเขียน้ป็ยภาษาอังกฤษ อย่างเดียวเลยครับ นี้น่าจะเป็นสามเหตุนะครับว่าทำไม่เพื่อนคุณแนะนำให้คนต่างชาติทำตัวนี้ครับ แต่ถ้าดูแล้วก็ค่อนข้างคุ้มครองดีเลยนะครับ ถ้าผมแปลไม่ผิดนะครับ เขาบอกว่าคุ้มครองค่ารักษาประมาณ 1ล้านบาท

2021.04.09 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย เป็นประโยชน์อย่างไรสำหรับชาวต่างชาติที่มาทำงานในประเทศไทยเพื่อจะได้รับการคุ้มครองครับ

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการประกันภัยในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

แผนซันชายน์ / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่ไม่ได้รับการคุ้มครองจาก แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย อ่านไม่เจอจากเงื่อนไขครับ

ได้รับการคุ้มครองจากโรคติดต่อไวรัสโคโรน่าไหมค่ะ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการสำหรับ แผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากรถยนต์สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับแผนซันชายน์ เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี