Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองมีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

สังเกตเห็นเกี่ยวกับราคาของเบี้ยประกันภัย แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย และแบบแผนที่สีก็แตกต่างกันไม่มาก อยากได้รับผลประโยชน์ในการคุ้มครองที่ดีที่สุดค่ะ เลยอยากเปรียบเทียบว่ากับราคาที่สามารถจ่ายได้แบบแผนไหนดีกว่ากันและต่างกันมากไหม ถ้าไม่ต่างกันมากก็เรื่องจ่ายเบี้ยกรมธรรม์ที่ถูกกว่าคือแบบแผนที่ 3 ดีกว่าค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kitapat@@

ก่อนอื่น คุณต้องทราบก่อนนะคะว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลูของเอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองโรคมะเร็งโดยเฉพาะสำหรับมะเร็งทุกระยะ คือ ก่อนระยะลุกลามและระยะลุกลาม เมื่อตรวจพบ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู 3 จ่ายเงินก้อนทันที 300,000 บาท แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู 4 จ่ายเงินก้อนทันที 400,000 บาท ถ้าเป็นมะเร็งผิวหนังเพิ่มอีก 60,000 บาท และ 80,000 บาทตามลำดับค่ะ

2020.11.29 9:21

หนุ่ม

แล้วที่แตกต่างกันอีกอย่างหนึ่งก็คือราคาของเบี้ยประกันภัยนั่นแหละครับ ใครที่คิดว่าราคาเบี้ยประกันภัยของแบบแผนที่ 3 และที่ 4 ไม่แตกต่างกันมาก ผมก็บอกไว้ก่อนเลยนะครับว่าถ้ามีเงินแล้วจ่ายได้ก็แนะนำเป็นแบบแผนที่ 4 เป็นเลยเพราะว่าจะได้รับการคุ้มครองแบบดีกว่าและแบนที่ 3 แต่ถ้าใครคิดว่าจ่ายได้แค่ในระดับแบบแผนนี้ก็พอแล้วครับ

2020.12.03 16:7

Nat

การคุ้มครองโรคมะเร็งเป็นเรื่องที่ดีมากนะครับในปัจจุบันนายคนมีอัตราเป็นโรคมะเร็งเพิ่มขึ้นมากเป็นเท่าตัวเพราะว่าการใช้ชีวิตและการทำงานหนักการพักผ่อนไม่เพียงพอหรือโรคต่างๆด้วยถ้าให้ดีการซื้อประกันแผน เอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-3-เอ็ทน่าประกันภัย น่าจะเหมาะสำหรับคนที่ยังไม่เคยมี ประวัติเกี่ยวกับโรคมะเร็งหรือคนในครอบครัวที่ไม่เกี่ยวข้องกับโรคมะเร็งด้วย

2021.01.10 16:56

Dum_Dum

@หนุ่ม ตามที่คุณหนุ่มบอกมาก็ใช่เลยครับแตกต่างกันเรื่องนั้น คราวนี้จขกทก็ต้องมาคิดละกันว่าคุณเองอยากได้วงเงินก้อนเท่าไหร่ถ้าสมมุติว่าตรวจพบว่าคุณเป็นมะเร็ง อยู่ที่ว่าจขกทอยากได้รับการรักษาแบบไหนแบบธรรมดาหรือแบบ vip แต่ถ้าอยากได้รับการรักษาดีๆแล้วเลือกแบบแผนที่ 4 ก็ต้องดูด้วยว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวหรือเปล่านะครับ

2021.03.06 10:54

ฉิมขัณฑ์

วงเงินการคุ้มครอง ต่างกันแต่ 1แสนบาท ถ้าให้เทียบ เราว่าไม่น่าจะเห็นความต่างเลยคะ เราว่าถ้าเทียบแบบนี้ รองหันไปเทียบกับประกันของเจ้าอื่นที่คุ้มครองมะเร็งดูไหมคะ ว่า วงเงินคุ้มครองมันต่างกันมากไหม อย่า เอาตัวเอ็ทน่าที่คุณสนใจไปเทียบกับเจ้าดังๆเลยอย่างของ ไทยประกันชีวิต หรือว่า เอไอเอ แบบนี้น่าจะเข้าท่ามากกว่าในการตัดสินใจคะ

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมเมื่อมีการจ่ายค่าสินไหมสำหรับโรคมะเร็งแล้วกรมธรรม์ถึงสิ้นสุดลงล่ะคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งผิวหนังไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สำหรับชาวต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี