Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมครับ

ผมอายุ 35 ปี สามารถที่จะเลือกสมัครใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมครับ และอยากจะสมัครให้คนอื่นๆในครอบครัวได้รับบริการที่ดีด้วยเหมือนกัน เผื่อได้รับการคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุ รายการตรวจพบโรคมะเร็งในอนาคต อยากทราบเพิ่มเติมว่ามีการจำกัดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kitapat@@

ถามว่ามีการกำหนดเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ไหม...ก็ขอตอบว่า มีค่ะ เป็นธรรมดาที่ต้องมีการกำหนดในเรื่องนี้ ตัวคุณเองสมัครได้แน่ๆ แต่อาจไม่ใช่กับทุกคนในครอบครับของคุณนะคะ เพราะแผนนี้รับประกันภัยตั้งแต่อายุ 15 วัน - 55 ปี สามารถต่ออายุได้สูงสุด 65 ปีค่ะ ทำได้ทุกคนมั้ยคะ?

2020.11.29 9:21

เน็ก

ทำให้แม้แต่เด็กที่เกิดมาก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้นะครับ ถ้าพ่อแม่เป็นห่วงแล้วอยากจะสมัครให้บริการเด็กๆไว้สำหรับกลัวว่าความเสี่ยงเกี่ยวกับโรคมะเร็ง ก็สามารถทำได้แต่เด็กๆไม่ค่อยจะเป็นกันหรอกครับโลกนี้ แนะนำในช่วง 30 ถึง 55 มีโอกาสสูงที่จะเป็นโรคนี้มากกว่า ถ้าคุณอายุอยู่ในเกณฑ์นี้ก็สามารถที่จะเลือกสมัครใช้บริการเพื่อป้องกันความเสี่ยงโรคมะเร็งได้ครับ

2020.12.03 16:8

Nat

ดีเลยครับถ้าคุณอายุ 35 เป็นวัยที่ดีในการเริ่มซื้อประกันสักตัวนะครับเพราะเป็นวัยกลางคนและอาจจะมีงานเยอะๆในการทำงานช่วงนี้ด้วยถ้าคุณมีประกันดีๆสักตัวเนื้อเริ่มจ่ายตอนนี้ผมคิดว่าอีก 10 กว่าปีหรืออีกสักพักคุณคงมีเงินก้อนแน่นอนเป็นการวางแผนที่ดีในระยะยาวนะครับ ส่วนเรื่องแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-3-เอ็ทน่าประกันภัย สามารถสมัครได้ในอายุของคุณนะครับ

2021.01.10 16:56

Dum_Dum

@Nat จะว่าไปมันก็จริงครับคนในวัย 30 คนจะคิดเรื่องการทำประกันเอาไว้เยอะๆเพราะวัยนี้สุขภาพเริ่มแย่ลงหรือพูดง่ายๆว่าปัญหาสุขภาพเพื่อนถามหานั่นเองแต่ก็ต้องดูด้วยนะครับ แต่ก็ต้องดูด้วยนะว่าคุณมีความเสี่ยง ที่จะเป็นโรคมะเร็งมากแค่ไหนเงียบๆเป็นไหมหรือว่าพฤติกรรมการใช้ชีวิตเสี่ยงแค่ไหน เพราะถ้าทำประกันตัวนี้ไปแล้วไม่เป็นมะเร็งขึ้นมาก็เหมือนทำทิ้งเอาไว้เฉยๆ แต่ถ้าคุณเสี่ยงมีปัญหาสุขภาพหรือโรคอื่นไม่ใช่โรคมะเร็งก็ต้องดูประกันตัวอื่นนะคะ

2021.03.06 10:59

ปวันรัตน์

ถ้า อยากให้ครอบครัวได้รับการคุ้มครอง เรื่องของ อุบัติเหตุด้วย อันนี้เป็นความคิดที่ดีมากเลยคะ เพียงแต่ว่าอาจจะเลือกประกันที่ไม่เหมาะก็ได้คะ เพราะว่าการคุ้มครอง อุบัติเหตุของประกันตัวนี้ จ่ายให้ไม่มากเท่าไรนะคะ แถมยังไม่คุ้มครองเรื่องของการรักษาอีกด้วย เราว่า น่าจะหาตัวที่เหมาะกว่านี้ได้อยู่นะคะ อย่าใจร้อนรีบทำคะ

2021.04.12 16:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย การคุ้มครองมีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนที่ 4 คะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรนาที่กำลังระบาดไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย ทำไมเมื่อมีการจ่ายค่าสินไหมสำหรับโรคมะเร็งแล้วกรมธรรม์ถึงสิ้นสุดลงล่ะคะ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งผิวหนังไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 3 เอ็ทน่าประกันภัย สำหรับชาวต่างชาติสามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี