Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับที่ให้การคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้

เป็นคนหนึ่งครับที่กลัวว่าจะเป็นโรคร้ายแรงในอนาคตมาก กลัวว่าจะไม่มีเงินจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาลตัวเอง ผมอยากจะสมัครใช้บริการ เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ เสื้อได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรง แต่ผมอยากทราบว่าให้การคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับ มีโรคอะไรบ้างที่ให้การคุ้มครอง จะได้ไม่ต้องซื้อประกันเพิ่มเติมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องจ้อย(•ˋ _ ˊ•)

ก็น่าสนใจนะว่าเอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้าง เพราะคุ้มครองมากถึง 50 โรค ผมเองก็หาไม่เจอเหมือนกันรายละเอียดเรื่องนี้น่ะ อย่าบอกนะว่าต้องไปถามกับตัวแทนหรือติดต่อกับทางบริษัท ถ้าอย่างนั้นคงจะโดนชวนให้สมัครแน่ๆ ผมยิ่งเชื่อคนง่ายอยู่ด้วย😁 ใครที่สมัครหรือรู้ข้อมูลบ้างก็มาบอกกันนะครับ

2020.11.30 2:15

หนุ่ม

แน่นอนครับว่าโรคร้ายแรงที่จะได้รับการคุ้มครองดีที่สุดก็คือโรคมะเร็งครับ สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลสูงสุดได้ถึง 2.5 ล้านบาทตามแล้วแต่แบบแผนที่เราเลือก โรคร้ายแรงอื่นๆที่ตามมาก็อย่างเช่นโรคเบาหวาน โรคไต หรือว่าโรคที่จะต้องใช้เงินเยอะๆในการรักษาพยาบาล ใครที่อยากจะได้รับการคุ้มครองที่ครอบคลุมขนาดนี้แนะนำให้สมัครไว้เลยครับ

2020.12.05 13:52

Lopo

ให้ไล่ทั้งหมดสำหรับแผนเอฟดับบลิวดี-เฮลท์ตี้-แมกซ์-ประกันสุขภาพว่ามีโรคร้ายแรงอะไรบ้าง จะใช้เวลานานแน่ๆเพราะมีหลายโรคร้ายแรงจริงที่คนไทยเป็นมากที่สุดก็คือโรคมะเร็งโรคตับโรคไตลำไส้อักเสบโรคเบาหวานไขมันความดันอุดตัน กระเพาะอักเสบต่อมลูกหมากโตนั่นไงลำไยก็โตไม่ใช่ละ ที่จริงมันก็ครอบคลุมทั้งหมดแหละครับถ้ามีเงินสมัครสมัครไว้ดีกว่า เอาไว้ใช้ในอนาคตนะ

2021.01.20 16:4

MiMi

@Lopo ใช่ค่ะเพราะเขาคุ้มครองโรคร้ายถึง 50 โรค ก็เลยถ้าจะให้บอกทั้งหมดก็จะยาวมาก ยังไงจขกทก็ลองเข้าไปอ่านในเว็บไซต์ของ FWD หรือจริงๆแล้วในเว็บไซต์นี้ Money duck ก็มีข้อมูล คร่าวๆให้อ่านด้วยนะ แต่ถ้าอยากได้ข้อมูลชัดเจนก็ในเว็บไซต์ของบริษัทประกันโดยตรง น่าจะมีข้อมูลครบมากกว่า เอาเป็นว่าประกันนี้ถือเป็นประกันสุขภาพตัวหนึ่งที่คุ้มแหละ

2021.03.08 6:13

7-2-3 tew

ผมไม่เคยได้ยินชื่อประกันฉบับนี้เลยครับ เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ เป็นประกันสุขภาพที่จ่ายค่ารักษาพยาบาลเมื่อเป็นโรคร้ายแรงถึง 50 โรคเลยเหรอครับ ฉบับนี้เป็นประกันหลักหรือว่าเป็นสัญญาเพิ่มเติมอะครับ? ถ้าเป็นประกันหลักนี่น่าสนใจมากเลยนะ เพราะส่วนใหญ่ประกันที่คุ้มครองเรื่องสุขภาพอย่างนี้จะเป็นประกันเสริมซะมากกว่า

2021.04.14 16:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีการคุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้ไม่ต้องรักษาตัวนานๆไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีแบบแผนอื่นๆให้เลือกใช้บริการเพื่อเปรียบเทียบไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ ให้การคุ้มครองมีเรื่องโรคระบาดที่กำลังเกิดขึ้นในตอนนี้ไหมคะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหนบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี