Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหนบ้างครับ

มีโรงพยาบาลไหนไหมที่จะสนับสนุนการให้รับการรักษาจาก เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ เพื่อที่ผมจะสามารถไม่ต้องมีการสำรองจ่าย และอยากได้โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือการรักษาเดียวกัน อยากทราบเกี่ยวกับสถานพยาบาลที่อยู่ในเครือการคุ้มครอง นี้ครับ มีที่ไหนบ้างให้เลือกใช้บริการ ในจังหวัดภูเก็ตมีให้เลือกใช้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ละลายmelt😌

ประกันสุขภาพแบบเหมาจ่ายของเอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพมีให้บริการในหลายโรงพยาบาลนะครับ คือ ผู้เอาประกันภัยสามารถเข้ารับการรักษาได้ในหลายโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือน่ะ เจ้าของกระทู้อยู่ภูเก็ตก็น่าจะมีโรงพยาบาลที่สามารถไปใช้บริการได้นะครับ เพราะภูเก็ตเป็นเมืองท่องเที่ยว มีคนอยู่เยอะ ต้องมีเปิดให้ใช้บริการครับ

2020.11.30 3:43

ออย

เดี๋ยวนี้มีโรงพยาบาลเอกชนที่อยู่ในเครือข่ายเยอะเหมือนกันค่ะ ต้องดูก่อนนะครับว่าพื้นที่ที่เราอยู่นั้นอยู่ในจังหวัดอะไร เราจะได้ไปใช้บริการที่โรงพยาบาลใกล้บ้านได้สะดวก แต่ในกรณีที่ไปต่างจังหวัดก็เตรียมตัวจะทำการสำรองจ่ายเพื่อจะเบิกค่ารักษาพยาบาลในภายหลัง เพราะบางครั้งเราไม่ทราบว่าโรงพยาบาลดังกล่าวอยู่ในเครือของบริษัทประกันภัยนี้ไหม

2020.12.05 13:59

Yoyo

ต่างประเทศก็ใช้ได้ครับสำหรับประกันแผนเอฟดับบลิวดี-เฮลท์ตี้-แมกซ์-ประกันสุขภาพ-สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล ในประเทศไทยทั่วประเทศและบางครั้งไม่ต้องสำรองจ่ายด้วยคุณสามารถเบิกจ่ายสูงสุดหลายล้านบาทถ้าเป็นโรคร้ายแรงสูงสุดนะครับและถ้าเป็นโรคมะเร็งรับเพิ่มอีกประมาณ 5 เเสนบาทถ้าจำไม่ผิด ประกันตัวนี้ถ้าคนมีเงินจ่ายจริงๆเชื่อเถอะครับว่าเมื่อเจ็บป่วยจะช่วยขึ้นจริงๆครับ

2021.01.20 16:5

Fuji

@ละลายmelt😌 ใช่ครับอย่างที่คุณว่าภูเก็ตเป็นเมืองท่องเที่ยว ฉันมีโรงพยาบาลเอกชนให้ใช้บริการแน่นอน คือผมเองก็อยู่ภูเก็ตครับ โรงพยาบาลที่ประกันสามารถใช้ได้ก็อย่างเช่นโรงพยาบาลกรุงเทพภูเก็ต หรือโรงพยาบาลสิริโรจน์ แล้วก็คิดว่าโรงพยาบาลเอกชนอื่นๆก็สามารถใช้ได้นะ แต่ถ้าให้แน่ใจผมว่าโรงพยาบาลกรุงเทพฯใช้ได้แน่นอนถ้ามีประกันแล้วเข้าใช้บริการโรงพยาบาลนี้ก็คือคุ้มมาก

2021.03.08 13:30

PRIMพริ้ม

ส่วนใหญ่ประกันต่างๆก็เข้าร่วมกับโรงพยาบาลเอกชนหลายแห่งอยู่แล้ว อย่างของ เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพเนี่ยคงไปใช้บริการที่โรงพยาบาลเอกชนได้หลายแห่งโดยไม่ต้องสำรองจ่ายไปก่อน เข้าโรงพยาบาลครั้งนึง ค่าใช้จ่ายไม่ใช่น้อยเลยนะคะเดี๋ยวนี้ ถ้ามีประกันก็ดีไปอย่างช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายได้ จ่ายเองหมดคงแย่

2021.04.14 16:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับที่ให้การคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีการคุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้ไม่ต้องรักษาตัวนานๆไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีแบบแผนอื่นๆให้เลือกใช้บริการเพื่อเปรียบเทียบไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ ให้การคุ้มครองมีเรื่องโรคระบาดที่กำลังเกิดขึ้นในตอนนี้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี