Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ ให้การคุ้มครองมีเรื่องโรคระบาดที่กำลังเกิดขึ้นในตอนนี้ไหมคะ

ในกรณีที่ได้รับความเจ็บป่วยเนื่องจากการระบาดของไวรัส โรคระบาดที่กำลังเกิดขึ้นอยู่ในขณะนี้ สามารถที่จะได้รับผลประโยชน์และการคุ้มครองจาก เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ ไหมค่ะ เพราะเนื่องจากสภาพการก็เปลี่ยนไป มีโรคระบาดเป็นอะไรเกิดขึ้น เลยอยากจะได้รับการคุ้มครองนานๆจากประกันภัยนี้ด้วยเหมือนกัน ให้การคุ้มครองไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ละลายmelt😌

ถึงแม้เรื่องเชื้อไวรัสโคโรนาจะดูเหมือนซาลงไป หมายถึงว่าในบ้านเราเริ่มโอเคขึ้นแต่ก็ยังต้องเฝ้าระวังกันอยู่แหละ ถึงอย่างนั้นหลายคนก็กังวล เพราะไม่อยากติดเชื้อและยังอยากได้รับความคุ้มครองจากประกันสุขภาพที่ตัวเองทำอยู่ด้วย สำหรับเอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพเป็นประกันสุขภาพแบบเหมาจ่าย..ก็น่าจะครอบคลุมอยู่นะครับ

2020.11.30 3:36

แฟง

หลายคนถามว่าถ้าทำประกันภัยนี้แล้วจำเป็นต้องสมัครทำประกันโคโรน่าเอาไว้ด้วยหรือเปล่าใช่ไหมคะ จริงๆแล้วไม่จำเป็นค่ะเพราะว่าโคโรน่าก็ถือว่าเป็นโรคร้ายแรง เมื่อเราเข้ารับการรักษาเป็นผู้ป่วยในเนื่องจากติดเชื้อก็สามารถเบิกเงินชดเชย เพื่อที่จะสามารถได้รับเงินเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลนานๆได้อีกด้วย แต่ทางที่ดีดูแลตัวเองก่อนดีกว่านะคะอย่าให้เป็นเลย

2020.12.05 13:58

Yoyo

นั่นน่ะสิครับให้การคุ้มครองไหมส่วนตัวตอนนี้ผมมีประกันแผนเอฟดับบลิวดี-เฮลท์ตี้-แมกซ์-ประกันสุขภาพ แต่ก็กังวลอยู่ว่าถ้าเกิด covid ขึ้นจะคุ้มครองโรคนี้จริงๆไหม แต่ในกรมธรรม์เขียนว่าคุ้มครองค่ารักษาทุกอย่างที่เกิดขึ้นในโรงพยาบาลเช่นค่าห้องพยาบาลค่าอาหารหรืออุบัติเหตุคิดว่าน่าจะคุ้มครองโดยอ้อมถ้าเป็นโรคโควิตนะ แต่ถ้าจะให้ดีซื้อประกันโควิดไว้เลยถ้าอยู่ในที่เสียง

2021.01.20 16:5

Fuji

@แฟง โรคโคโรน่าหรือ covid-19 รักษายากและเป็นโรคที่ร้ายแรงก็จริงแต่ก็จัดอยู่ในกลุ่มของโรคระบาดนะครับ ไม่ใช่โรคร้ายแรงแบบโรคหัวใจโรคเบาหวานหรือโรคมะเร็งแบบนั้น แล้วผมเองก็ไม่มั่นใจด้วยว่าจะคุ้มครองไหมสำหรับประกันสุขภาพเหมาจ่ายตัวนี้จขกทถ้ามีประกันตัวนี้อยู่ลองอ่านสัญญากรมธรรม์ให้ละเอียดดูสิครับหรือเพื่อความแน่ใจโทรไปสอบถามบริษัทประกันจะดีกว่า

2021.03.08 13:27

PRIMพริ้ม

หลายคนยังสงสัยเรื่องนี้อยู่นะ อย่างที่เจ้าของกระทู้ถามมาน่ะค่ะ เรื่องประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพที่ทำไว้จะคุ้มครองเมื่อติดเชื้อโควิด-19 หรือเปล่า บางคนบอกว่า ถ้าประกันนั้นให้ความครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลเมื่อต้องนอนที่โรงพยาบาล แม้จะเป็นมาจากเชื้อโควิด-19ก็จะได้รับความคุ้มครองด้วย ซึ่งเรื่องนี้เราก็ไม่กล้าฟันธงนะ

2021.04.14 16:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างที่จะไม่ได้รับการคุ้มครองค่ะ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับที่ให้การคุ้มครองจากกรมธรรม์ประกันภัยนี้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีการคุ้มครองในเรื่องการชดเชยรายได้ไม่ต้องรักษาตัวนานๆไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ มีแบบแผนอื่นๆให้เลือกใช้บริการเพื่อเปรียบเทียบไหมครับ

เอฟดับบลิวดี เฮลท์ตี้ แมกซ์ ประกันสุขภาพ สามารถที่จะเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหนบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี